- เบี้ยแก้Posted 3 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
พิธีมอบใบสัมฤทธิบัตรผู้สำเร็จการศึกษา “หลักสูตรผู้นำการส่งเสริมดิจิทัลด้านธุรกิจเกษตร” (CDA) รุ่นที่ 1
ผศ.ดร.ณัฐพล นิมมานพัชรินทร์ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (ดีป้า) เป็นประธานเปิดงานนำเสนอผลงานทางวิชาการ การใช้ Digital Technologies มาช่วยส่งเสริมเศรษฐกิจและสังคมภาคเกษตร และมอบใบสัมฤทธิบัตรให้ผู้สำเร็จการศึกษาของนักศึกษาผู้บริหารหลักสูตรผู้นำการส่งเสริมดิจิทัลด้านธุรกิจเกษตร (CDA) รุ่นที่ 1 กว่า 52 คน ซึ่งเป็นผู้บริหารระดับสูงจากภาครัฐและภาคเอกชน พร้อมผู้ทรงคุณวุฒิ อาทิ รศ.นพ.สรนิต ศิลธรรม, พีรพันธ์ คอทอง, อังกูร สุ่นกุล, อิทธิชัย ยศศรี, ดร.นิลสุวรรณ ลีลารัศมี, เกศรา มัญชุศรี, ดร.ลักขณา ลีละยุทธโยธิน, ดร.ตุลย์ วงศ์ศุภสวัสดิ์, เลิศรัตน์ รตนานุกูล, โอม ศิวะดิตถ์, กำพล โชคสุนทรสุทธิ์, วัชระ เอมวัฒน์, ผศ.ดร.จิระเสกข์ ตรีเมธสุนทร, ผศ. (พิเศษ) ดร.อภิสิทธิ์ ฉัตรทนานนท์ เป็นต้น โดยมีฉัตรชัย คุณปิติลักษณ์ และ ดร.ปรีสาร รักวาทิน ให้การต้อนรับ ณ สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (ดีป้า) อาคารลาดพร้าวฮิลล์ ลาดพร้าว ซอย 4 กรุงเทพมหานคร
You must be logged in to post a comment Login