- เบี้ยแก้Posted 3 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
มูลนิธิ EDF จับมือ “มูบาดาลา ปิโตรเลียม” มอบทุนนักเรียนสงขลา 300 ทุน
มูลนิธิ EDF (มูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา) โดย น.ส.จารุวัฒน์ บุษมาลี ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาโครงการ ร่วมกับบริษัท มูบาดาลา ปิโตรเลียม (ประเทศไทย) จำกัด โดยนางอภิชนันท์ ลิงธงชัย เจ้าหน้าที่อาวุโสฝ่ายกิจกรรมเพื่อสังคม ถ่ายภาพร่วมกับผู้แทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สงขลา เขต 1 ผู้แทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สงขลา เขต 2 ผู้แทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา สงขลา เขต 16 และนักเรียนทุนบางส่วน ในโอกาสที่มูบาดาลา ปิโตรเลียม มอบทุนการศึกษาประจำปีการศึกษา 2562 ให้นักเรียนในอำเภอเมือง สทิงพระ สิงหนคร และระโนด จังหวัดสงขลา จำนวนทั้งหมด 300 ทุน
สำหรับมูบาดาลา ปิโตรเลียม ได้ร่วมกับมูลนิธิ EDF ทำโครงการทุนบูรณาการเพื่อเด็ก โรงเรียน และชุมชน (Mubadala Petroleum Integrated Development Project : MPID) ในจังหวัดสงขลามาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2556 โดยมีเป้าหมายเพื่อพัฒนาการศึกษาให้นักเรียน พัฒนาโรงเรียน และส่งเสริมศักยภาพชุมชนใน 4 อำเภอในจังหวัดสงขลา ได้แก่ อำเภอเมือง สทิงพระ สิงหนคร และระโนด
หน่วยงานหรือผู้สนใจทั่วไปที่ต้องการทำกิจกรรมพัฒนาสังคมหรือสนับสนุนทุนการศึกษาแก่นักเรียนที่ขาดแคลนกับมูลนิธิ EDF สามารถติดต่อได้ที่โทร.0-2579-9209-11 อีเมล์ info@edfthai.org หรือเว็บไซต์ www.edfthai.org การบริจาคหรือทำกิจกรรมผ่านมูลนิธิสามารถนำไปหักลดหย่อนภาษีเงินได้ประจำปีตามกฎหมาย
อนึ่ง มูลนิธิ EDF เป็นองค์กรสาธารณกุศลในประเทศไทยลำดับที่ 255 ที่มีส่วนร่วมพัฒนาคุณภาพชีวิตเยาวชนไทยที่ด้อยโอกาสให้ได้รับโอกาสทางการศึกษามากว่า 30 ปี และได้รับรางวัลจากองค์กรต่างๆ เช่น รางวัลยอดเยี่ยมองค์กรพัฒนาเอกชนแห่งประเทศไทย ประเภทองค์กรขนาดใหญ่ จากมูลนิธิร็อคกี้เฟลเลอร์ สถาบันคีนันแห่งเอเชีย และเดอะ รีซอร์ส อัลลิอันซ์ รางวัลประกาศนียบัตรองค์กรสาธารณกุศลระดับ 5 ดาว จากการดำเนินงานและบริหารงานด้วยหลักธรรมาภิบาล มีประสิทธิภาพทางการเงิน และมีความโปร่งใส จากสมาคมกิฟวิ่ง แบค รางวัลคนดีต้นแบบคุณธรรมไทย จากสมาคมสหพันธ์คนพิการในประเทศไทย และรางวัลกัลปพฤกษ์ทองคำ จากมหาวิทยาลัยขอนแก่น ในฐานะหน่วยงานที่ทำความดีอันเป็นประโยชน์ต่อสังคม เป็นต้น
You must be logged in to post a comment Login