- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
AJA ร่วมงานสัมมนา “จากตลาดไทยไปตลาดโลกด้วย Alibaba”
นายวาที พีระวรานุพงศ์ ผู้อำนวยการกองพัฒนาดิจิทัลอุตสาหกรรม กระทรวงอุตสาหกรรม เป็นประธานในโครงการเสริมแกร่งการตลาด SMEs ไทยด้วยการค้าออนไลน์ ถ่ายภาพร่วมกับนายโดม ถนอมบูรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาผู้ประกอบการและบุคลากรดิจิทัลอุตสาหกรรม และ น.ส.สิรินันท์ ทองเพ็ญ ผู้ชำนาญการพิเศษอาลีบาบา บริษัท เอเจ อีคอมเมิร์ซ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทย่อยของบริษัท เอเจ แอดวานซ์ เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) หรือ AJA โดยมีกระทรวงอุตสาหกรรม กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม ร่วมกับมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ จัดสัมมนาหลักสูตร “จากตลาดไทยไปตลาดโลกด้วย Alibaba” มีผู้สนใจเข้าร่วมกว่า 250 คน เพื่อให้ความรู้ แนวคิด และความเข้าใจให้กับผู้ประกอบการ SMEs กลุ่มวิสาหกิจชุมชน และบุคคลทั่วไป ในการสร้างกลยุทธ์การตลาดออนไลน์ระดับสากล ซึ่งจัดขึ้น ณ โรงแรมเดอะพาลาสโซ กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login