- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
UAC ต้อนรับเลขาฯ รมว.พลังงานเยี่ยมชมโรงไฟฟ้าพลังงานทดแทน จ.ขอนแก่น
นายกิตติ ชีวะเกตุ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ยูเอซี โกลบอล จำกัด (มหาชน) หรือ UAC พร้อมด้วยนายเฮง ทองแท่งไทย ประธานกรรมการบริษัทกลุ่มเทพประทานพร หัวหน้าส่วนราชการอำเภอภูผาม่าน และพลังงานจังหวัดขอนแก่น ให้การต้อนรับนายอนุรุทธิ์ นาคาศัย เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน ในโอกาสเยี่ยมชมโรงงานผลิตไฟฟ้าจากก๊าซชีวภาพจากพืชพลังงาน (ภูผาม่าน) ขนาด 3 เมกะวัตต์ ของบริษัทย่อย ยูเอซี แอนด์ ทีพีที เอ็นเนอร์ยี่ จำกัด เพื่อตอกย้ำแผนเชิงรุกทางธุรกิจในปี 2563 ตามนโยบายการส่งเสริมโรงไฟฟ้าชุมชนของภาครัฐในการสร้างความมั่นคงทางพลังงานในประเทศ โดยมีชุมชนตำบลนาฝายและวังสวาบเข้าร่วมสนับสนุน ณ อ.ภูผาม่าน จ.ขอนแก่น เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login