- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“แรงเลอร์” เปิดตัว “Wrangler x Ananda Limitless Collection” คอลเลคชั่นพิเศษออกแบบร่วมกับ “อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/01/28-300x199.jpg)
บริษัท เซ็นทรัล มาร์เก็ตติ้ง กรุ๊ป (CMG) ผู้นำเข้าและจำหน่ายแบรนด์ “แรงเลอร์” (Wrangler) เสื้อผ้าเดนิมส์จากประเทศสหรัฐอเมริกา นำโดย น.ส.นันทวรรณ สุวรรณเดช ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส Licensed and Own Brand Central Marketing Group เปิดตัวคอลเลคชั่นพิเศษ “Wrangler x Ananda Limitless Collection” ที่ออกแบบร่วมกับสไตล์ไอคอนอย่าง “อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม” ผู้มีความหลงใหลในการเดินทาง ค้นหาความหมายของการใช้ชีวิตแบบไร้ขีดจำกัด คอลเลคชั่นที่เลือกใช้ผ้าทอลายตัดต่อ ด้ายย้อมสี แบรนดิ้งเทป มาผสมผสานเพิ่มสีสันและลูกเล่นให้กับทุกเดนิมส์ไอเท็มต่างๆอันเป็นเอกลักษณ์ด้วยเทคนิคเฉพาะ
พบกับแฟชั่นโชว์ที่โดดเด่นไร้ขีดจำกัดกับ 3 ลุคใหม่ 3 สไตล์ นำโดย “Everyday” “Play” และ “Outdoor” พร้อมพูดคุยกับอนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม โดยมีหนุ่มสาวแฟชั่นนิสต้าผู้หลงรักเดนิมส์และชื่นชอบการเดินทางร่วมงานมากมาย อาทิ โรแวน นิโคลส์ ตัวแทนผู้บริหาร บริษัท เซ็นทรัลมาร์เก็ตติ้ง กรุ๊ป จำกัด, ตามตะวัน แจ่มจำรัส ผู้จัดการทั่วไปฝ่ายการตลาด กลุ่มผลิตภัณฑ์เดนิมส์, มาร์ค-ศิวัช จำลองกุล, บูม-สุภาพร วงษ์ถ้วยทอง, ปราง-ฉัตรา โบ้ท, มิน-ธิติพัฒน์ ผูกบุญเชิด, แมน-ธฤษณุ สรนันท์ และเพียว-เพียวรินทร์ กอศิริวลานนท์ เป็นต้น ร่วมงาน ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
น.ส.นันทวรรณ สุวรรณเดช ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส Licensed and Own Brand Central Marketing Group กล่าวว่า ไฮไลท์ของคอลเลคชั่นนี้ยังคงนำ “เดนิมส์” ไอเท็มหลักของแรงเลอร์ที่ให้ความคล่องตัว สวมใส่ง่าย ดูดีได้แบบไม่ต้องพยายาม โดยไอเท็มชิ้นเด็ดที่ห้ามพลาด ได้แก่ กางเกงยีนส์, แจ๊กเกตยีนส์ และเชิ้ตยีนส์ ที่สามารถนำไปมิกซ์แอนด์แมตช์ได้ในหลากหลายลุคหลายสไตล์ โดดเด่นด้วยการเลือกใช้วัสดุและการออกแบบที่แตกต่างจากคอลเลคชั่นทั่วไป ด้วยการเลือกใช้ผ้าทอลายตัดต่อ ด้ายย้อมสี แบรนดิ้งเทป เข้ามาผสมผสานเพิ่มสีสันและลูกเล่นให้กับไอเท็มต่างๆ นอกจากนี้เดนิมส์ที่เลือกใช้ในคอลเลคชั่นนี้ยังออกแบบพิเศษเป็นเอกลักษณ์ด้วยเทคนิคเฉพาะ ให้ได้สนุกในการแต่งตัวในแต่ละโอกาส มีความเป็นตัวของตัวเอง เสื้อผ้าทุกชิ้นที่คัดสรรสามารถนำมาจับแต่งเข้าคู่กันได้อย่างลงตัว ดูดีแบบไร้ขีดจำกัดในทุกจังหวะของชีวิตแบบอนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม ประกอบด้วย 3 ลุคหลัก สำหรับแต่ละโอกาสและจังหวะของชีวิต ได้แก่
Everyday – ให้คุณเท่อย่างมีสไตล์กับลุคที่เน้นเดนิมส์เป็นหลัก แจ๊กเกตยีนส์ เชิ้ต และกางเกงยีนส์ ชิ้นไอคอนของแรงเลอร์ เมื่อแมตช์เข้าด้วยกันแบบ Denim on denim (การจับคู่ยีนส์กับยีนส์) ช่วยให้คุณดูสมาร์ทได้แบบสบายๆ
Play – เพิ่มความสนุกให้กับการแต่งตัวด้วยเสื้อผ้าที่มีดีไซน์ลูกเล่นและสีสันที่สดใส ให้คุณดูแตกต่างจากทุกๆวัน เพียงแมตช์ฮู้ดที่มีลูกเล่น หรือแจ๊กเกตยีนส์สีสนุกๆทับเสื้อยืด แมตช์กับกางเกงยีนส์ทรงสลิมหรือสกินนี่ ก็ช่วยให้คุณพร้อมเอนจอยกับทุกกิจกรรมช่วงเวลาฟรีไทม์
Outdoor – แอดเวนเจอร์ลุคที่พร้อมให้คุณลุยได้ในทุกที่ ทุกสถานการณ์ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมเอาต์ดอร์สุดท้าทาย หรือการขี่บิ๊กไบค์ออกทริปแบบไม่คาดฝัน เชิ้ตยีนส์ เสื้อแขนยาว แมตช์กับยีนส์ตัวเก่งจากคอลเลคชั่น มอบความคล่องตัวในการทำกิจกรรมต่างๆ ช่วยให้คุณดูดีได้ในทุกอิริยาบถ
ตามตะวัน แจ่มจำรัส ผู้จัดการทั่วไปฝ่ายการตลาด กลุ่มผลิตภัณฑ์เดนิมส์ กล่าวว่า เราเชื่อว่าทุกคนสามารถดูดีได้ เพียงแค่คุณมีความมั่นใจและได้ใส่เสื้อผ้าที่มีคัตติ้งและฟิตติ้งที่ดี คำว่าสไตล์ของอนันดาหมายความว่า เสื้อผ้าจะมีดีเทลแบบที่เขาชอบและเป็นคนคิดขึ้นมาแฝงอยู่ในเสื้อผ้า แล้วทางแรงเลอร์ก็นำมาปรับให้เข้ากับผู้บริโภคของเรา คอลเลคชั่นนี้แบ่งเป็น 3 ลุคหลักคือ Everyday ที่ใส่ได้ทุกวัน ไปทำงานหรือประชุมได้, Play แบบที่มีสีสันสดใสใส่ในวันหยุด, Outdoor ไปทำกิจกรรมพร้อมลุย โดยส่วนตัวตนจะชอบลุค Everyday เพราะมีหลากหลายไอเท็มที่สามารถเลือกใส่ได้หลายโอกาส ทั้งเสื้อเชิ้ต กางเกงผ้าชีโน่ แจ๊กเกต สำหรับไอเท็มที่แนะนำว่าควรจะมีติดตู้คือ เสื้อแจ๊กเกตยีนส์สีอ่อน ซึ่งเป็นอะไรที่หยิบใส่ได้บ่อยครั้ง ทั้งใส่มาทำงาน ออกไปข้างนอก และแจ๊กเกตยีนส์สามารถเข้ากับเสื้อผ้าอื่นๆได้ทุกแบบ ทั้งเสื้อยืด เสื้อเชิ้ต หรือกางเกงแบบไหนก็ได้ และไม่เพียงแค่ผู้ชายเท่านั้นที่เหมาะกับคอลเลคชั่นนี้ เพราะเราทำให้เป็นยูนิเซ็กซ์คือ บางไอเท็มสามารถใส่ได้ทั้งผู้ชายและผู้หญิง เช่น แจ๊กเกตยีนส์, เสื้อยืด แต่กางเกงยีนส์จะตัดเย็บทรงผู้ชาย
ทางด้านอนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม บอกว่า ไอเท็มที่บ่งบอกความเป็นตัวเองที่สุดคือ แจ๊กเกตยีนส์สีชมพู ตัวนี้จะอยู่ในรุ่นเพลย์ (Play) ของ Wrangler x Ananda Limitless Collection ที่มีความขี้เล่นแฝงอยู่ สิ่งที่ทำให้เราได้ร่วมงานกับแรงเลอร์คือ การที่เขายอมรับไอเดียเสื้อสีชมพูของเราเป็นเสื้อตัวโปรด และสีชมพูก็เป็นสีที่ชอบที่สุดด้วย ตนคิดว่าเรามีแจ๊กเกตยีนส์ดีๆสักตัว เราไม่ได้ใส่เป็นแฟชั่น แต่มันคือฟังก์ชันในการใช้งานได้จริงๆ นอกจากใส่แล้วเท่เสริมบุคลิกแล้ว การใส่แจ๊กเกตยังสามารถปกป้องร่างกายได้ด้วย นอกจากนี้คนเราต้องมีเสื้อผ้าที่ใส่ได้หลายๆโอกาส คอลเลคชั่นนี้จึงได้นำเสนอไลฟ์สไตล์ที่ไร้ขอบเขตในแบบของเรา แรงเลอร์กลายเป็นเสื้อที่เราใส่เป็นยูนิฟอร์มของเราไปแล้ว อย่างวันก่อนได้ไปขี่มอเตอร์ไซค์ที่สามเหลี่ยมทองคำก็ใส่แรงเลอร์ เวลาเราเดินทางไปขี่มอเตอร์ไซค์เราไม่ได้มีจุดหมายปลายทางที่วางไว้ แค่คิดว่าขับไปเรื่อยๆ ไม่ได้แปลว่าใช้ชีวิตประมาท แต่เป็นการผลักดันตัวเองให้ไปพบเจอกับสิ่งใหม่ๆ และสิ่งเหล่านั้นจะทำให้เราพัฒนาตนเองได้
คอลเลคชั่นแรงเลอร์ ลิมิตเลส (Wrangler x Ananda Limitless Collection) วางจำหน่ายที่ Wrangler Flagship Stores แล้ววันนี้.. สนใจชมคอลเลคชั่นและข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.wrangler-ap.com/th-th
FB: facebook.com/WranglerThailand/IG: Wrangler_Thailand
You must be logged in to post a comment Login