- เบี้ยแก้Posted 5 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
พฤกษาใส่ใจรักษ์สิ่งแวดล้อม ร่วมรณรงค์ “ลดใช้พลาสติก ลดขยะ ลดโลกร้อน”
พฤกษาใส่ใจรักษ์สิ่งแวดล้อม ร่วมรณรงค์ให้ผู้บริหารและพนักงาน “ลดใช้พลาสติก ลดขยะ ลดโลกร้อน” ผ่าน 3 กิจกรรม ได้แก่ กิจกรรม “Pruksa Save The World” โดยมี น.ส.อังคณา ลิขิตจรรยากุล รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานการตลาดองค์กรกลุ่ม บริษัท พฤกษา โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) นำขวดพลาสติกที่ไม่ใช้แล้วจำนวน 15,870 ขวด มอบให้กับพระเอกพล อคฺคปญฺโญ พระวิทยากรด้านสิ่งแวดล้อม วัดจากแดง เพื่อนำไปผ่านกระบวนการแปรรูปเป็นเส้นใยรีไซเคิลสำหรับตัดเย็บเป็นผ้าไตรจีวรได้มากถึง 1,058 ผืน ทำให้ช่วยลดขยะพลาสติกและลดการเกิดก๊าซเรือนกระจก, กิจกรรม “Pruksa Lady’s Month” นำบราเก่าที่ไม่ใช้แล้วมอบให้กับนายพงษ์สันติ์ วงษ์เสริมหิรัญ ผู้อำนวยการฝ่ายวิจัยพัฒนาและนวัตกรรม บริษัท ไทยวาโก้ จำกัด (มหาชน) เพื่อนำไปเข้าสู่กระบวนการย่อยสลาย ใช้ทำเป็นเชื้อเพลิงทดแทนถ่านหิน ช่วยลดการเกิดก๊าซเรือนกระจก และกิจกรรม “Pruksa No Plastic Bag” มอบถุงผ้าให้กับพนักงานที่ช่วยกันลดใช้ถุงพลาสติกอย่างยั่งยืน
กิจกรรมในครั้งนี้สอดคล้องกับนโยบายด้านการพัฒนาที่ยั่งยืน หรือ Sustainable Development ของพฤกษาในด้าน HEART to EARTH ที่ใส่ใจดูแลสิ่งแวดล้อม เพื่อให้คนรุ่นหลังมีคุณภาพชีวิตที่ดีภายใต้สิ่งแวดล้อมที่ดีต่อไป
You must be logged in to post a comment Login