- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
เลือก “หญิงลี” พรีเซ็นเตอร์ยาสตรี “ฟลอร่า”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/01/1578892773417-300x198.jpg)
เนื่องด้วยห้างขายยาเทพประทานพร ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายยาสตรีฟลอร่า ซึ่งก่อตั้งโดยนายเฮง ทองแท่งไทย นายดนุพัฒน์ วิทยาภัทร์วงศ์ และนายชัยพันธ์ อนันต์ชรินทร์ ได้ฉลองครบรอบ 20 ปี และถือโอกาสเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์ ซึ่งได้นักร้องลูกทุ่งหมอลำสาวเสียงทรงเสน่ห์ เจ้าของเพลงฮิตอย่างขอใจแลกเบอร์โทร หญิงลี ศรีจุมพล มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้กับแบรนด์ยาสตรีฟลอร่า ซึ่งเป็นยาสมุนไพรสำหรับสตรีที่ประจำเดือนมาไม่ปกติ และช่วยปรับสมดุลฮอร์โมนของพศหญิง
ภายในงานได้รับเกียรติจากนายประสิทธิ์ ทองแท่งไทย กรรมการฝ่ายโฆษณาของห้างขายยาเทพประทานพร มาเป็นประธานในงานแถลงข่าวเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์ในครั้งนี้ ซึ่งนายประสิทธิ์ได้ให้เหตุผลที่เลือกหญิงลีว่า หญิงลีเคยป่วยและหายไปจากวงการเพลงลูกทุ่งเกือบ 2 ปี เพราะฮอร์โมนผิดปกติ และห้างขายยาเทพประทานพรทราบในภายหลังว่าหญิงลีได้ลองใช้ยาสตรีฟลอร่า และปรากฏว่าฮอร์โมนค่อยๆกลับมาเป็นปกติ ทางห้างขายยาเทพประทานพรจึงเล็งเห็นว่า ถ้าผลิตภัณฑ์ยาสตรีฟลอร่าที่อยู่คู่กับผู้หญิงไทยมากว่า 20 ปี จะมีพรีเซ็นเตอร์ คงต้องไม่ใช่แค่คนมีชื่อเสียงเพียงอย่างเดียว แต่ต้องเป็นคนที่เข้าใจในผลิตภัณฑ์ยาสตรีฟลอร่าด้วย
โดยหญิงลีมีความเหมาะสมเป็นอย่างยิ่ง ห้างขายยาเทพประทานพรจึงได้พูดคุยและทาบทามให้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ เมื่อหญิงลีได้ทราบข่าวก็มีความยินดีเป็นอย่างยิ่ง เพราะเธอเองก็ทรมานกับอาการป่วยจากการผิดปกติด้านฮอร์โมนอยู่เกือบ 2 ปี ทำให้ต้องหยุดพักรักษาตัวและหายหน้าไปจากแฟนเพลงอยู่พักใหญ่ ซึ่งงานแถลงข่าวเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์ยาสตรีฟลอร่าในครั้งนี้จัดขึ้น ณ ลานกิจกรรมชั้น G ห้างเซียร์ รังสิต ในวันที่ 12 มกราคม 2563
นอกจากการแถลงข่าวเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์ยาสตรีฟลอร่าแล้ว ยังมีฟรีมินิคอนเสิร์ตจากหญิงลีให้แขกที่มาร่วมงาน บรรดาแฟนคลับ และสื่อมวลชน ได้เพลิดเพลินกับน้ำเสียงที่ทุกคนต่างรอคอยให้หายคิดถึงอย่างขอใจแลกเบอร์โทร, หญิงลั้ลลา หรือซิงเกิลใหม่อย่างที่รักหรือที่พัก บรรยากาศภายในงานสนุกสนานไปกับกิจกรรมและของที่ระลึกมากมายที่ห้างขายยาเทพประทานพรได้นำมาร่วมสนุกและแจกผู้ที่มาร่วมงาน ซึ่งห้างขายยาเทพประทานพรได้ถือโอกาสเปิดตัวผลิตภัณฑ์น้องใหม่แกะกล่องอย่างฟลอร่า คอลล่า อาหารเสริมคอลลาเจน ที่ห้างขายยาเทพประทานพรบอกว่าคือตัวอัพเกรดจาก ยาสตรีฟลอร่า มาในรูปแบบอาหารเสริมที่จะมาเจาะกลุ่มวัยรุ่นอีกด้วย
ทางด้านหญิงลีได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนว่า รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ห้างขายยาเทพประทานพรได้เลือกให้ตนเป็นพรีเซ็นเตอร์ยาสตรีฟลอร่า ยาสมุนไพรที่อยู่คู่ผู้หญิงไทยมากว่า 20 ปี ก่อนที่จะได้รับการทาบทามจากห้างขายยาเทพประทานพร ตนเป็นคนหนึ่งที่ใช้ผลิตภัณฑ์ยาสตรีฟลอร่าเป็นประจำจนฮอร์โมนกลับมาเป็นปกติ และประจำเดือนที่เคยหายไปถึง 8 เดือน ก็กลับมาปกติอีกครั้งหนึ่ง ต้องขอขอบคุณห้างขายยาเทพประทานพรที่ได้ให้เกียรติตนมาเป็นพรีเซ็นเตอร์ในครั้งนี้ด้วย
You must be logged in to post a comment Login