![1](https://www.lokwannee.com/stg/wp-content/uploads/2020/01/122.jpg)
ดร.ชาติชาย พยุหนาวีชัย ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน เป็นประธานเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2563 ภายใต้แนวคิด “GSB Quality Kids : คิดส์ดี คิดส์คุณภาพ ปี 2” ซึ่งประกอบด้วยการมอบทุนการศึกษา กิจกรรมสร้างสรรค์สำหรับเด็กและเยาวชนได้รับความรู้ ความสนุกสนานเพลิดเพลินกับการแสดงของศิลปินค่ายโมโนมิวสิค GSB Campus Star ศิลปินจ๊ะทิงจา เปิดประสบการณ์ใหม่ๆ ควบคู่ไปกับสาระต่างๆอย่างครบครัน เพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการใช้ชีวิตและเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพของชาติต่อไป นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมพิเศษสำหรับเด็กที่มีนิสัยรักการออม หากนำกระปุกออมสินที่หยอดเงินมาแสดงที่ธนาคารออมสิน สำนักงานใหญ่ จะได้รับกระปุกออมสินคิดส์ดี คิดส์พลังบวก 1 ชิ้น ต่อ 1 สิทธิ์ โดยมีคณะผู้บริหาร พนักงานธนาคารออมสิน หน่วยงานพันธมิตร พร้อมด้วยทายาทศิลปินนักแสดง น้องมะลิ บุตรโบว์แวนด้า น้องเรซซิ่ง บุตรแพท ณปภา น้องพอล บุตรอั๋น ภูวนาท ตลอดทั้งผู้ปกครอง เด็กและเยาวชน ร่วมงานจำนวนมาก ณ ธนาคารออมสิน สำนักงานใหญ่ เมื่อเร็วๆนี้
สำหรับกิจกรรมส่งเสริมการออม ธนาคารยังปลูกฝังนิสัยรักการออมตั้งแต่วัยเยาว์ ด้วยการมอบกระปุกออมสินคิดส์ดี คิดส์พลังบวก 1 ชิ้น ต่อ 1 ราย ให้แก่เด็กที่ฝากเงินด้วยตัวเองหรือเปิดบัญชีเงินฝากใหม่ตั้งแต่ 100 บาทขึ้นไป ณ ธนาคารออมสินทุกสาขาทั่วประเทศอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login