- เบี้ยแก้Posted 7 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ทีโอที จัดกิจกรรมสร้างรอยยิ้มส่งความสุขให้เด็กๆและเยาวชน เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/01/129-300x200.jpg)
บริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) ร่วมส่งความสุขให้กับเด็กๆ และเยาวชน ด้วยการจัดกิจกรรมที่หลากหลาย สร้างรอยยิ้มให้กับเด็กๆ ณ ทำเนียบรัฐบาล และศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ พร้อมการจัดแสดงโชว์เทคโนโลยีทางการสื่อสารที่ทันสมัย เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2563
โดยกิจกรรมที่ทางทีโอทีได้จัดขึ้นร่วมกับหน่วยงานในสังกัดกระทรวงดิจิทัล ทั้ง ปณท. ดีป้า สดช. และ ETDA คือ การนำเทคโนโลยีดิจิทัลที่ทันสมัยมาให้เด็กๆ ได้ร่วมเรียนรู้ทักษะการใช้ชีวิตในโลกดิจิทัล เพื่อพัฒนาศักยภาพของเด็กๆให้เท่าทันโลกยุคใหม่ในอนาคต โดยมีนายเอกสิทธิ์ คุณานันทกุล เลขาธิการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงดิจิทัล และนายเนวินธุ์ ช่อชัยทิพฐ์ ไปร่วมในกิจกรรมดังกล่าว พร้อมด้วยผู้บริหารของหน่วยงานในสังกัด
ได้ร่วมมอบของขวัญเนื่องในวันเด็กให้กับน้องๆ พร้อมส่งมอบความสุข และความรู้เพื่อรองรับทักษะดิจิทัลเด็กไทย ก้าวไกลสู่สากล
You must be logged in to post a comment Login