- เบี้ยแก้Posted 21 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
โรงพยาบาลพญาไท3จัดกิจกรรมครอบครัวคนรักรักษ์ข้อ
โรงพยาบาลพญาไท3จัดกิจกรรมครอบครัวคนรักรักษ์ข้อครบรอบ12ปี ภายใต้ชื่อ”มัสน์เต็มข้อกีฬาฮาเฮงมหาสนุก”(19มกราคม63) ณ.สนามกีฬา Spann Sport Complex(พุทธมณฑล สาย4)
โดยจุดประสงค์การจัดงานในครั้งนี้ เพื่อให้ผู้ป่วย สร้างความสัมพันธ์ที่ดี แลกเปลี่ยนความคิดเห็น กับผู้ป่วยด้วยกัน สร้างความมั้นใจ ในการ ปรึกษา แพทย์และพยาบาล ด้วย ซึ่งคนไข้เป็นผู้สูงอายุ ผู้ที่ได้รับการเปลี่ยนข้อเท้าเทียม ได้มั้นใจ ในชีวิตการเป็นอยู่
ทั้งนี้ทางรพ.จะมีวิธีการต่างๆ ในการคิด กาลละเล่นต่างๆให้ผู้สูงอายุได้ร่วมสนุก อย่างต่อเนื่องทุกปี แให้ผู้ป่วย เห็นถึงความสามารถ ในการใช้ชีวิตประจำวันเได้เป็นอย่างดี
You must be logged in to post a comment Login