- เบี้ยแก้Posted 2 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 4 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 5 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 6 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“บิ๊กป้อม” ยันพร้อมบินรับคนไทยในอู่ฮั่นกลับ 1 ก.พ. นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/prawit-300x272.jpg)
วันนี้ (31 ม.ค. 2563) ที่ จ.พระนครศรีอยุธยา พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี เปิดเผยถึงสถานการณ์ไวรัสโคโรนาว่า ขณะนี้รัฐบาลยังดำเนินการอยู่และยังไม่มีอะไรเพิ่มเติม แต่ยืนยันว่าไม่บานปลาย ไม่ต้องเป็นห่วง โดยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุขยังคงดูแลอย่างใกล้ชิด
นอกจากนี้ พล.อ.ประวิตรระบุว่า ในช่วง 06.00 น. ของวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2563 พร้อมบินไปรับคนไทยกลับจากเมืองอู่ฮั่น ซึ่งนายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นผู้ดำเนินการดูแลอย่างใกล้ชิดให้คนไทยได้เดินทางกลับประเทศไทยโดยเร็วที่สุด ทั้งนี้ สถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนา 2019 องค์กรอนามัยโลกได้ยกระดับมาตรการดูแลอย่างเต็มที่
ผู้สื่อข่าวถามถึงกรณีที่มีชื่อถูกฝ่ายค้านยื่นอภิปรายไม่ไว้วางใจ พล.อ.ประวิตรกล่าวเพียงสั้นๆว่า “มีชื่อก็มีสิ ก็ต้องชี้แจง”
You must be logged in to post a comment Login