- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“เขี้ยวสมุทร” สมุทรปราการซิตี้ คว้ากองหลังทีมชาติญี่ปุ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/01/inbound5044827503094197917-300x200.jpg)
“เขี้ยวสมุทร” สมุทรปราการซิตี้ จัดหนักต่อเนื่อง ! คว้าตัว “ทัตสึยะ ซากาอิ” อดีตกองหลังทีมชาติญี่ปุ่น เสริมแกร่งแนวรับในโควต้าต่างชาติอีกราย
เมื่อวันที่ 31 ม.ค.63 “มาซาทาดะ อิชิอิ” กุนซือใหญ่สมุทรปราการซิตี้ ทำการเปิดตัว “ทัตสึยะ ซากาอิ” อดีตกองหลังทีมชาติญี่ปุ่น จาก มอนเตดิโอะ ยามากาตะ ทีมดังในศึกเจลีก 2 ประเทศญี่ปุ่น เข้ามาร่วมทัพ “เขี้ยวสมุทร” เพื่อสู้ศึกฟุตบอล “โตโยต้า ไทยลีก” ฤดูกาล 2020 เป็นรายที่ 7
“ทัตสึยะ ซากาอิ” ถือเป็นนักเตะในตำแหน่ง เซนเตอร์ฮาล์ฟ ที่ประสบการณ์ลงเล่นกับทีมดังในศึกเจลีก ของญี่ปุ่มาอย่างมากมาย อาทิ ซางัน โทสุ, มัตซูโมโตะ ยามากะ, วี-วาเรน นางาซากิ,โออิตะ ทรินิตะ และ มอนเตดิโอะ ยามากาตะ รวมถึงการก้าวขึ้นไปติดทีมชาติญี่ปุ่น ในชุด กิริน คัพ ในปี 2014
ด้าน ปราการหลังอดีตทีมชาติญี่ปุ่น เผยถึงการมาร่วมทัพ “เขี้ยวสมุทร” ว่า “ดีใจและตื่นเต้นมากๆ ที่ได้ย้ายมาร่วมทีมสมุทรปราการซิตี้ และทำงานร่วมกับ มาซาทาดะ อิชิอิ ซึ่งเป็นกุนซือที่เก่งคนหนึ่งของญี่ปุ่น และถือเป็นความท้าท้ายใหม่ กับการมาเล่นฟุตบอลลีกในเมืองไทย และหวังว่าประสบการณ์ของตนจะสามารถเข้ามาช่วยเติมเต็มทำให้ทีมสมุทรปราการซิตี้ แข็งแกร่งมากขึ้น”
You must be logged in to post a comment Login