- เบี้ยแก้Posted 20 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ม.แม่โจ้ ดูงานขับเคลื่อนโมเดลธุรกิจเกื้อกูลสังคม ณ สวนสามพราน จ.นครปฐม
เมื่อเร็วๆ นี้ คุณอรุษ นวราช กรรมการผู้จัดการ สวนสามพราน และ ผู้ริเริ่มโมเดลธุรกิจเกื้อกูลสังคม หรือสามพรานโมเดล คุณชฤทธิพร เม้งเกร็ด ผู้จัดการสามพรานโมเดล และรศ.ดร.กฤตินี ณัฏฐวุฒิสิทธิ์ สถาบันบัณฑิตบริหารธุรกิจ ศศินทร์ แห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย พร้อมด้วยเกษตรกรอินทรีย์ต้นแบบเครือข่ายสามพรานโมเดล ให้การต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ทองเลียน บัวจูม รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยแม่โจ้ และ อาจารย์ ดร.กัลย์ กัลยาณมิตร ผู้อำนวยการอุทยานวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีเกษตรและอาหาร พร้อมคณะนักวิจัยระดับแนวหน้าของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ผู้เชี่ยวชาญ จากสหสาขาวิชาชีพ และเครือข่ายพันธมิตร (Strategic Partners) ในโอกาสเดินทางมาเยี่ยมชมศึกษาดูงาน โมเดลธุรกิจเกื้อกูลสังคม หรือ สามพรานโมเดล หลังจากได้ฟังแนวคิดนี้จากผู้บริหารสวนสามพรานก่อนหน้านี้ เพื่อศึกษาเส้นทางท่องเที่ยวเชิงประสบการณ์ของสวนสามพราน ภายใต้แนวคิดในการออกแบบกระบวนการเรียนรู้ “เชื่อมพันธกิจ…สร้างมิตรภาพ (Practices & Partnerships)” ณ สวนสามพราน จ.นครปฐม
You must be logged in to post a comment Login