- เบี้ยแก้Posted 21 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
สามพรานโมเดล อะคาเดมี่ ชวนสนุกกับเวิร์คช็อป “การจัดการขยะอย่างยั่งยืน” ฟรี!! ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ 16 ก.พ.นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/02/workshop-waste-1-237x336.jpg)
สามพรานโมเดล อะคาเดมี่ เปิดพื้นที่ตลาดสุขใจ จัดกิจกรรมพิเศษเวิร์คช็อป “การจัดการขยะอย่างยั่งยืน” จากต้นทางสู่การจัดการที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เชิญชวนผู้ที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมฟรี!! ลักษณะกิจกรรมเน้นให้ผู้เข้าร่วมได้ทดลองสร้างสรรค์การใช้ประโยชน์จากขยะด้วยการนำมา Reduce Reuse Recycle และ Disposal เพื่อให้ความรู้การจัดการขยะอย่างเป็นรูปธรรมแบบบูรณาการทั้งห่วงโซ่จากต้นทางสู่การจัดการที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมผ่านการจัดการในรูปแบบที่ถูกต้องและเหมาะสมกับบริบท ทั้งนี้ เพื่อช่วยลดปริมาณขยะที่ส่งผลกระทบต่อระบบนิเวศและสร้างโลกให้น่าอยู่ โดยมีนายอัครพล ทองพูน นักวิจัยรูปแบบการพัฒนาเศรษฐกิจจังหวัดสงขลาเพื่อความยั่งยืน ทำหน้าที่เป็นวิทยากรถ่ายทอดความรู้
ย้ำ!! เวิร์คช็อปนี้เปิดสอนเฉพาะวันอาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่เวลา 09.00-16.00 น. ณ บริเวณตลาดสุขใจ จ.นครปฐม เรียนฟรี!! ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ พร้อมรับรองอาหารว่างและอาหารกลางวัน จำกัดเพียง 10 ท่านเท่านั้น สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ น.ส.ณัฐธิดา ฟักขาว ผู้จัดการสามพรานโมเดล อะคาเดมี่ โทร.06-5454-1647 หรือที่ Facebook /สามพรานโมเดล
You must be logged in to post a comment Login