- เบี้ยแก้Posted 8 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ศูนย์รับบริจาคอวัยวะ และ ศูนย์ดวงตา เชิญชวนร่วมบริจาคอวัยวะและดวงตา
ศูนย์รับบริจาคอวัยวะ สภากาชาดไทย โดย นายแพทย์วิศิษฏ์ ฐิตวัฒน์ ผู้อำนวยการ – ศูนย์ดวงตา สภากาชาดไทย โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์แพทย์หญิงลลิดา ปริยกนก
ผู้อำนวยการ ร่วมกับ เครือเจริญโภคภัณฑ์ และ กลุ่มทรู โดย นางรุ่งฟ้า เกียรติพจน์ ผู้บริหารด้านโครงการพิเศษ เครือเจริญโภคภัณฑ์ และผู้ช่วยบริหารงานประธานคณะกรรมการบริหาร กลุ่มทรู ร่วมเปิดโครงการ Let Them See Love 2020 ต่อเนื่องปีที่ 14 ณ สภากาชาดไทย เพื่อรณรงค์ให้ทุกคนตระหนักถึงความสำคัญของการให้อวัยวะและดวงตาเพื่อการให้ที่ไม่สิ้นสุด โดยนำเสนอผ่าน “รายการคิดเพื่อชีวิตยั่งยืน” โดย “อัด อวัช รัตนปิณฑะ” พิธีกรคนรุ่นใหม่ และ ‘‘หมอแล็บแพนด้า’’ ทนพ. ภาคภูมิ เดชหัสดิน ที่จะมาร่วมสร้างสีสันเล่าเรื่องราวของการบริจาคอวัยะอย่างสร้างสรรค์และเข้าใจง่าย พร้อมเชิญชวนให้ร่วมบริจาคเงินสนับสนุนกระบวนการปลูกถ่ายอวัยวะ โดยสามารถติดตามชมรายการคิดเพื่อชีวิตยั่งยืนได้ในวันที่ 17 กุมภาพันธ์นี้ ทางช่อง TNN16 หลังรายการ TNN ข่าวค่ำ และ ช่อง True4U หลังข่าวพระราชสำนัก หรือ ชมรายการย้อนหลังได้ทางเฟสบุ๊ค CP for Sustainability หรือ เว็บไซต์ www.letthemseelove.com
You must be logged in to post a comment Login