- เบี้ยแก้Posted 7 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
สจล. จับมือ เอไอที ร่วมมือในโอกาสครบ 60 ปี
ศ.ดร.สุชัชวีร์ สุวรรณสวัสดิ์ รักษาการแทนอธิการบดี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) และ ดร.เอเดน วาย. วุนอธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีแห่งเอเชีย (เอไอที) พร้อมด้วยผู้บริหาร ร่วมลงนามความร่วมมือด้านการศึกษาและงานวิจัยผ่านทางโครงการความร่วมมือต่างๆ อาทิ หลักสูตร 2 มหาวิทยาลัยเมื่อจบหลักสูตรนักศึกษาจะได้รับปริญญาตรีจากสจล. และปริญญาโทจากเอไอที โดยใช้เวลารวม5 ปี โดยความร่วมมือดังกล่าวอยู่ภายใต้โอกาสครบรอบ60 ปีของทั้ง 2 สถาบันทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเมื่อเร็วๆ นี้ ณอาคารสำนักงานอธิการบดี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) ถนนฉลองกรุง กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login