- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 20 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ยกนิ้วกดไลค์ให้ TAPAC
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/02/Logo-300x92.jpg)
ก็แหงละ!! ใครจะไม่ยกนิ้วกดไลค์ให้ผู้บริหาร TAPAC ที่เลือกผ่า “ทางตัน” ไม่เสนอขายหุ้นซื้อคืนจำนวน 7,559,000 หุ้น ผ่านตลาดหลักทรัพย์ฯ ซึ่งครบกำหนดในวันที่ 14 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา โดย TAPAC เลือกที่จะลดทุนจดทะเบียนลง…ซึ่งไม่เกี่ยวกับหุ้นที่อยู่ในมือผู้ถือหุ้นกันนะจ๊ะ อย่าได้ตกอกใจกันจร้า เพราะเค้าลดทุนจดทะเบียนแทนการขายในกระดานจร้า…แบบนี้ผู้ถือหุ้นทุกคนได้รับประโยชน์เต็มๆ ทั้งราคาหุ้นในกระดานไม่ได้รับผลกระทบจากการนำหุ้นออกมาขาย ราคาก็ไม่ปรับตัวลดลง แถมยังได้ประโยชน์เด้งที่สอง จำนวนหุ้นที่ลดลง… เมื่อกำไรต่อหุ้นมากขึ้นผู้ถือหุ้นก็ได้รับปันผลเพิ่มขึ้น สุดยอดๆๆๆๆ
You must be logged in to post a comment Login