- เบี้ยแก้Posted 7 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ซี.พี. ลาว คว้าระบบบริหารงานคุณภาพมาตรฐานสากล ISO 9001 : 2015
นายทำนอง พลทองมาก กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซี.พี.ลาว จำกัด เข้ารับใบรับรองระบบมาตรฐาน ISO 9001:2015จาก บริษัท เอส จี เอส จำกัด ณ นครหลวง เวียงจันทน์ ผู้เชี่ยวชาญด้านการตรวจสอบ การทดสอบ และการรับรองระบบมาตรฐาน ISO โดยมี นายพูวง วงคำซาว หัวหน้าห้องว่าการนครหลวงเวียงจันทน์ ผู้แทนเจ้าครองนครหลวงเวียงจันทน์ นางสาวอุรวดี ศรีภิรมย์ อัครราชทูตสถานเอกอัครราชทูต ณ เวียงจันทน์นายกสมาคมนักธุรกิจไทยใน สปป. ลาว และผู้แทนธนาคารไทยใน สปป. ลาวร่วมแสดงความยินดี ณ โรงแรม แลนด์มาร์ค แม่โขง ริเวอร์ไซด์ นครหลวงเวียงจันทน์ สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว
ซี.พี. ลาว ดำเนินธุรกิจในสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาวโดยให้ความสำคัญกับมาตรฐาน คุณภาพ และความยั่งยืน การได้รับใบรับรองระบบมาตรฐานคุณภาพ ISO 9001:2015 ในครั้งนี้ แสดงให้เห็นว่า บริษัทฯ ไม่เพียงแต่ใส่ใจในคุณภาพและความปลอดภัยของสินค้า แต่ยังคำนึงถึงความยั่งยืนในการประกอบการ และมีส่วนส่งเสริมการพัฒนาคุณภาพชีวิตและการพัฒนาที่ยั่งยืนของ สปป. ลาวพร้อมทั้งบริษัทฯ ยังยึดมั่นในปรัชญา 3 ประโยชน์สู่ความยั่งยืน คือ ประโยชน์ต่อประเทศชาติ ประชาชน และบริษัท โดยเฉพาะอย่างยิ่งในพื้นที่ประกอบกิจการ ซึ่งเน้นการพัฒนาคุณภาพชีวิตของคนในชุมชนให้ดีขึ้นควบคู่ไปกับการดำเนินธุรกิจ
You must be logged in to post a comment Login