- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ศศินทร์ฯ และ ธ.ไทยพาณิชย์ ร่วมมือจัดการแข่งขันเคสดิจิทัล SCBFLC2020
Sasin School of Management (สถาบันบัณฑิตบริหารธุรกิจ ศศินทร์ แห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ร่วมกับ ธนาคารไทยพาณิชย์ จัดการแข่งขัน SCB Future Leader Challenge (SCBFLC) ขึ้นเป็นปีที่ 7 ซึ่งเป็นเวทีที่เปิดกว้างให้นักศึกษาปริญญาโทจากทุกสาขาและสถาบันการศึกษาทั่วโลก ร่วมวิเคราะห์ สร้างสรรค์ และนำเสนอแผนธุรกิจดิจิทัลที่เกี่ยวข้องกับการสร้างอนาคตของธุรกิจธนาคารในโลกดิจิทัล โดยมี คุณพัตราภรณ์ สิโรดม รองผู้จัดการใหญ่อาวุโส ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มงานทรัพยากรบุคคล ธนาคารไทยพาณิชย์ และ ผศ.ดร. ชัยพงษ์ พงษ์พานิช รองผู้อำนวยการ สถาบันบัณฑิตฯ ศศินทร์ ร่วมลงนามสัญญาความร่วมมือ เมื่อเร็วๆ นี้ ณ SCB Academy ธนาคารไทยพาณิชย์ สำนักงานใหญ่ สามารถสมัครเข้าร่วมโครงการได้ที่ https://bit.ly/380dt1R ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มีนาคม 2563
ทั้งนี้ โครงการ SCBFLC ดำเนินการต่อเนื่องตั้งแต่ปี 2557 เป็นการแข่งขันในระดับสากลสำหรับนักศึกษาปริญญาโท ซึ่งตลอดการแข่งขันที่ผ่านมา มีผู้เข้าร่วมการแข่งกว่า 2,850 คน จาก 150 มหาวิทยาลัยใน 40 ประเทศทั่วโลก
You must be logged in to post a comment Login