วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ข่าวด่วน
- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ธ.ออมสิน จัดกิจกรรม “สร้างรอยยิ้ม คืนความสุขสู่สังคม”
On March 2, 2020
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/03/114-300x236.jpg)
ดร.ชาติชาย พยุหนาวีชัย ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน นำคณะผู้บริหาร พนักงาน และมูลนิธิออมสินเพื่อสังคม ร่วมกิจกรรม “ออมสินสร้างรอยยิ้ม คืนความสุขสู่สังคม” เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของคนในชุ มชน โดยได้มอบแว่นสายตาและยาสามั ญประจำบ้านให้แก่ผู้สูงอายุ จำนวน 100 คน พร้อมมอบทุนการศึกษาและอุปกรณ์ กีฬา ให้กับนักเรียนที่ขาดแคลนทุนทรั พย์ จาก 3 โรงเรียน อาทิ โรงเรียนบ้านเผียน โรงเรียนบ้านน้ำขาว และโรงเรียนวัดเขาน้อย จำนวน 30 ทุน ทุนละ 1,000 บาท เพื่อสร้างโอกาสทางการศึกษา
ในโอกาสนี้ ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน ได้เป็นประธานในพิธีวางศิลาฤกษ์ ศาลไอ้ไข่เด็กวัดเจดีย์ ไว้เป็นศิริมงคล แก่ผู้เลื่อมใสศรัทธาด้วย ณ วัดเจดีย์ (ไอ้ไข่) อ.สิชล จ.นครศรีธรรมราช เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login