- เบี้ยแก้Posted 3 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
แลคตาซอย นำผู้ร่วมทริปทำบุญประจำปี แลคตาซอย แชริตี้ 2020
นายสามารถ จิรพัฒนกุล กรรมการผู้อำนวยการ บริษัท แลคตาซอย จำกัด จัดกิจกรรมท่องเที่ยวทำบุญประจำปี “แลคตาซอย แชริตี้ 2020 ตามรอยบุญสองฝั่งโขง หนองคาย-นครหลวงเวียงจันทน์ นำทีมผู้ร่วมทริปสายบุญ ทำบุญไหว้พระเสริมมงคลให้กับชีวิต ในวัดและสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ ณ จังหวัดหนองคาย ได้แก่ วัดพระธาตุบังพวน วัดลำดวน วัดหลวงพ่อพระใส พระธาตุหนองคายกลางน้ำ พร้อมข้ามฝั่งโขงไปยังนครหลวงเวียงจันทน์ สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว สักการะพระธาตุหลวงเวียงจันทน์ วัดองค์ตื้อวรวิหาร วัดสีเมือง โดยรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจากกิจกรรมนี้จะนำไปมอบเป็นสาธารณประโยชน์แก่สังคมต่อไป
You must be logged in to post a comment Login