- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 21 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ธุรกิจเคมิคอลส์ เอสซีจี มอบอุปกรณ์และเครื่องมือทางการแพทย์
เอสซีจี โดย นายไพศาล เล็กสกุลไชย กรรมการผู้จัดการ บริษัทมาบตาพุดโอเลฟินส์ จำกัด ในธุรกิจ เคมิคอลส์และนางสาวน้ำทิพย์ สำเภาประเสริฐ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารแบรนด์และกิจการเพื่อสังคมพร้อมผู้บริหารธุรกิจเคมิคอลส์ เอสซีจี ร่วมพิธีเปิดศูนย์บริการสาธารณสุขเทศบาลเมืองมาบตาพุด จ.ระยอง แห่งใหม่ โดยมีนายถวิล โพธิบัวทอง นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองมาบตาพุดให้การต้อนรับ และนายสมศักดิ์ สุวรรณสุจริต ผู้ตรวจราชการแผ่นดิน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
สำหรับการเปิดศูนย์ฯ ในครั้งนี้ ธุรกิจเคมิคอลส์เอสซีจีได้สนับสนุนอุปกรณ์และเครื่องมือทางการแพทย์รวมมูลค่า3,000,000บาทเพื่อส่งเสริมและเพิ่มการให้บริการด้านสาธารณสุขอย่างมีประสิทธิภาพแก่ชาวชุมชนระยองโดยจัดทำศูนย์ฟื้นฟูสุขภาพและกายภาพบำบัด จัดทำระบบบัตรคิวสำหรับผู้มาใช้บริการที่ศูนย์ฯ ร่วมสนับสนุนศูนย์แพทย์แผนไทย รวมถึงติดตั้งฟิล์มติดกระจกอาคารกันความร้อน พร้อมมอบชุดถังขยะและป้ายให้ความรู้เรื่องการแยกขยะอย่างถูกต้องภายในศูนย์ฯ
นอกจากนี้ธุรกิจเคมิคอลส์ เอสซีจียังได้ให้ความรู้ในการดูแลตัวเองเชิงป้องกันกับชุมชนในสถานการณ์แพร่ระบาดของเชื้อไวรัส COVID-19 ตลอดจนสาธิตวิธีการทำเจลแอลกอฮอล์ล้างมือและแจกให้ผู้ที่มาร่วมงานอีกด้วยทั้งนี้ ธุรกิจเคมิคอลส์ เอสซีจี จะร่วมส่งเสริมกิจกรรมในศูนย์ฯ อย่างต่อเนื่องเพื่อสุขภาพที่ดีของชุมชนระยอง
ศูนย์บริการสาธารณสุขเทศบาลเมืองมาบตาพุดแห่งใหม่นี้สร้างขึ้นเพื่อทดแทนศูนย์บริการสาธารณสุขเนินพยอมเดิมที่ไม่เพียงพอต่อการรองรับปริมาณคนที่มาใช้บริการซึ่งมีเพิ่มมากขึ้น โดยภายในศูนย์ฯ แห่งใหม่นี้มีบริการทางด้านสาธารณสุขที่ทันสมัยและครบครันไว้สำหรับบริการคนในชุมชนเขตมาบตาพุด จ. ระยอง และพื้นที่ใกล้เคียง
You must be logged in to post a comment Login