- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 21 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะมอบทุนกว่า 9 ล้านบาท
เมื่อเร็วๆ นี้ พิเชียร คูสมิทธิ์ รองประธานมูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะพร้อมด้วยคณะกรรมการมูลนิธิฯ มอบทุนการศึกษามูลค่ารวม 9,780,000 บาท ผ่านโครงการ “ทุนมูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะ เพื่อผู้เรียนดีมีศักยภาพเป็นเลิศ” รุ่นที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2562ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ สโมสรทหารบก วิภาวดี กรุงเทพฯ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.จารุรินทร์ ภู่ระย้า ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้ประสบการณ์กับชุมชน สำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ร่วมด้วยคณะผู้บริหารจากมหาวิทยาลัยต่างๆ ร่วมมอบทุนให้น้องๆ ที่มีผลการเรียนดีเด่นและศักยภาพเป็นเลิศ ทั้งในด้านวิชาการและทักษะทางสังคม ที่กำลังศึกษาอยู่ในสาขาวิชาที่สอดคล้องกับความต้องการของภาคธุรกิจและอุตสาหกรรมของไทยในปัจจุบันโดยนอกเหนือจากการมอบทุนดังกล่าวแล้ว มูลนิธิฯ ยังเปิดโอกาสให้นักศึกษาทุนฯ ได้มีโอกาสเข้ามาเรียนรู้ชีวิตการทำงานจริงกับกลุ่มบริษัทอายิโนะโมะโต๊ะในประเทศไทย ผ่านการฝึกงานและสหกิจศึกษา รวมถึงกิจกรรมเสริมทักษะด้านต่างๆ เพื่อให้นักศึกษาทุนฯ ได้เพิ่มศักยภาพให้กับตัวเองก่อนจะออกไปสู่โลกของการทำงานในอนาคตอีกด้วย ทั้งนี้ มูลนิธิอายิโนะโมะโต๊ะ ได้ดำเนินโครงการด้านการศึกษามาตลอด 44 ปี นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี พ.ศ. 2519โดยนอกจากการมอบทุนการศึกษา ยังจัดกิจกรรมต่างๆ เพื่อสังคมอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้เพื่อการมีส่วนร่วมในการพัฒนาและสร้างสรรค์สังคมไทยให้น่าอยู่ ดังปณิธานของบริษัทฯ ที่ว่า อายิโนะโมะโต๊ะ เติบโตเคียงคู่สังคมไทย
You must be logged in to post a comment Login