- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 19 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ล็อกซเล่ย์ ห่วงใยชุมชนตลาดปีนัง มอบเจลแอลกอฮอล์ ป้องกัน โควิด-19
นายจรัสพงศ์ ล่ำซำ ผู้อำนวยการฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) เผยว่า ล็อกซเล่ย์ มีความตระหนักถึงความสำคัญของการป้องกันและลดการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด-19 ที่กำลังเป็นวิกฤตของประเทศในขณะนี้ ฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม และกลุ่มผลิตภัณฑ์เคมีของล็อกซเล่ย์ จึงได้ผลิตแอลกอฮอล์เจลล้างมือออกมาใช้เอง โดยแจกให้กับพนักงานทุกคนในบริษัทฯ และบริษัทในเครือ นอกจากนี้ยังเผื่อแผ่ไปยังชุมชนตลาดปีนังที่อยู่ใกล้เคียงอีกด้วย ทั้งนี้ได้มอบผ่าน นางวัลภา บุญสุข ประธานชุมชนตลาดปีนัง และ ครูแว่น นายไพโรจน์ วิสุทธิวงศ์รัตน์ เป็นตัวแทนรับมอบเพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับคนในชุมชน ณ อาคารล็อกซเล่ย์ คลองเตย เมื่อเร็วๆ นี้.
You must be logged in to post a comment Login