- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 13 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เปิดแล้วรพ.พญาไท 3 Drive Thru Test บริการตรวจหาเชื้อ COVID-19 รูปแบบพิเศษ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/03/371-300x195.jpg)
รพ.พญาไท 3 เปิดตัว Drive Thru Test บริการตรวจหาเชื้อ COVID-19 รูปแบบพิเศษ สะดวก ง่าย โดยไม่ต้องลงจากรถ
เพื่อเป็นการตอบสนองความต้องการในการตรวจหาเชื้อ COVID-19 ให้กับผู้ที่มีความกังวลใจ แบบสะดวก ง่าย รวดเร็ว ทางโรงพยาบาลพญาไท 3 จึงได้จัดพื้นที่พิเศษขึ้นมา ณ บริเวณลานจอดรถชั้น 5 เพื่อให้บริการตรวจหาเชื้อ COVID-19 ได้ โดยมีขั้นตอนง่ายๆ ดังนี้
ทำแบบคัดกรอง ก่อนเข้ารับการตรวจ ผ่านช่องทาง https://bit.ly/2J9kof2 หรือ QR Code
หลังจากนั้น แค่ขับรถส่วนตัวเข้ามายังจุดให้บริการ ลงทะเบียน ชำระเงิน แล้วลดกระจกลงเพื่อให้ทีมพยาบาลทำการเก็บตัวอย่าง ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
สามารถรอรับผลตรวจได้ภายใน 3-5 วัน
ซึ่งบริการ Drive Thru Test นี้ ถือเป็นหนึ่งในบริการที่จะช่วยให้ประชาชน สามารถเข้าถึงการตรวจหาเชื้อ Covid-19 อย่างทั่วถึง ลดความแออัด อันนำมาซึ่งความสบายใจ คลายกังวล และการควบคุมการแพร่ระบาดของเชื้อได้ดีมากยิ่งขึ้น
ปรึกษาสอบถามเพิ่มเติม
You must be logged in to post a comment Login