- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 16 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
กลุ่ม ปตท. สนับสนุนอุปกรณ์การแพทย์ และแอลกอฮอล์ แก่ รพ.จุฬาลงกรณ์
นายชาญศิลป์ ตรีนุชกร ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) มอบเงินบริจาคจำนวน 1 ล้านบาท สนับสนุนโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย รักษาผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ COVID-19 เพื่อนำไปจัดหาอุปกรณ์การแพทย์ และยังจัดหาแอลกอฮอล์ทั้งในรูปแบบเจล และสเปรย์ เพิ่มเติม ให้แก่โรงพยาบาลฯ โดย ผศ.(พิเศษ) นพ.สุรินทร์ อัศววิทูรทิพย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ด้านภาพลักษณ์องค์กร เป็นผู้แทนรับมอบ พร้อมกันนี้ กลุ่ม ปตท. ยังได้ส่งมอบสตอเบอร์รี่ Harumiki ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ความเย็นจากกระบวนการแปรสภาพก๊าซธรรมชาติเหลว (LNG) เป็นกำลังใจให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในครั้งนี้ด้วย กลุ่ม ปตท. พร้อมเป็นกำลังใจให้ผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปด้วยกัน #สานพลังใจWeFightTogether
You must be logged in to post a comment Login