- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 15 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
“ดราม่าควีน” ร่วมกับ“ร้านคั่วกลิ้งผักสด”มอบอาหารกล่องและพริกคั่วกรอบให้บุคลากรทางการแพทย์ได้อิ่มและอร่อย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/a1-300x200.jpg)
จุฬาลักษณ์ ผลภิภม ผู้ผลิตและจำหน่าย ดราม่า ควีน พริกคั่วกรอบตำรับชาววัง ร่วมกับร้านอาหารชื่อดังมากมาย นำร่องโดย วเรศรา สมิตะสิริ เจ้าของร้านอาหาร “คั่วกลิ้งผักสด” ร่วมเป็นกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์ทุกท่านที่ต่อสู้กับสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ด้วยการมอบอาหารกล่องปรุงสดทุกเช้า พร้อมด้วยพริกคั่วกรอบเพิ่มรสชาติความอร่อย โดยจัดส่งทุกวันหมุนเวียนไปตามโรงพยาบาลต่างๆ “ดราม่าควีน” พร้อมเป็นกำลังเสริมในการส่งการมอบพริกคั่วกรอบสมทบกับผู้ที่มีความประสงค์สนับสนุนอาหารกล่องแก่บุคลากรทางการแพทย์เดือนละ 50,000 ซอง
จุฬาลักษณ์ ผลภิภม ผู้บริหารพริกคั่วกรอบดราม่าควีน กล่าวว่า “ทางดราม่าควีนมีความตั้งใจที่จะส่งมอบอาหารกล่องปรุงสดหลากหลายเมนู เราขอร่วมเป็นกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์ทุกท่าน และหากท่านใด หรือ ร้านอาหารใดมีความประสงค์จะสนับสนุนอาหารกล่องแก่บุคลากรทางการแพทย์สู้ภัยโควิด-19 ‘ดราม่าควีน” ยินดีร่วมสนับสนุน ‘พริกคั่วกรอบ ซองขนาด 3.5 กรัม’ ให้กับอาหารทุกๆ กล่อง เพียงติดต่อมาที่ Line ID @Dramaqueenchilli เพื่อรับพริกคั่วกรอบจากเราได้ทันที ซึ่งหลังจากที่เราดำเนินการส่งมอบข้าวกล่องให้กับโรงพยาบาลต่างๆ ก็มีอีกหลายร้านอาหารได้ติดต่อเข้ามาร่วมกิจกรรมและสมทบทุน เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าพลังแห่งความร่วมมือร่วมใจของทุกท่านจะช่วยให้ประเทศของเราผ่านพ้นวิกฤตการณ์ในครั้งนี้ไปได้เร็ววัน”
โดยในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาเราได้ส่งมอบอาหารกล่องปรุงสด “คั่วกลิ้งผักสด” และ “พริกคั่วกรอบดราม่าควีน” ให้แก่ โรงพยาบาลรามาธิบดีจักรีนฤบดินทร์ คณะแพทยศาสตร์โรงพยาบาลรามาธิบดี มหาวิทยาลัยมหิดล, โรงพยาบาลรามาธิบดี, โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย, โรงพยาบาลราชวิถี แล้ว และยังได้ติดต่อเพื่อมอบให้แก่ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า, สถาบันบำราศนราดูร, โรงพยาบาลธรรมศาสตร์รังสิต และ โรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์,, ทางคั่วกลิ้งผักสดได้มอบข้าวกล่องไปแล้วจำนวนทั้งสิ้น 3,500 กล่อง และดราม่าควีนได้มอบพริกคั่วกรอบไปแล้วกว่า 10,000 ซอง ทั้งนี้ ได้จัดเตรียมพริกคั่วกรอบไว้เดือนละ 50,000 ซองเพื่อมอบสมทบให้แก่ผู้สนใจที่ติดต่อเข้ามาที่ Line ID @Dramaqueenchilli
You must be logged in to post a comment Login