- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 12 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
“แม่กิมลั้ง” ส่งอาหาร-ขนม ให้โรงพยาบาลในจังหวัดเพชรบุรี สู้ภัยโควิด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/179-298x336.jpg)
ร้านขายของฝากชื่อดังของจังหวัดเพชรบุรี “แม่กิมลั้ง” ร่วมส่งกำลังใจให้แพทย์ พยาบาล และบุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลของจังหวัดเพชรบุรี ที่อุทิศตนดูแลผู้ป่วยและป้องกันการระบาดของโรคโควิด -19อาทิ โรงพยาบาลพระจอมเกล้า เพชรบุรี , โรงพยาบาลบ้านลาด , โรงพยาบาลบ้านแหลม , โรงพยาบาลท่ายาง ฯลฯ
ตัวแทนร้านแม่กิมลั้ง กล่าวว่า ร้านแม่กิมลั้งถือว่าเป็นลูกหลานของจังหวัดเพชรบุรี และในสถานการณ์การระบาดของโรคโควิด -19 ที่มีผลกระทบกับทุกคน โดยเฉพาะแพทย์ พยาบาล และบุคลากรทางการแพทย์ ที่ต้องทำงานอย่างหนัก จึงพร้อมที่จะบริการส่งอาหาร และขนม มาให้กับทุกคน เพื่อแสดงให้เห็นถึงน้ำใจคนไทย และสร้างกำลังใจให้กับผู้ปฏิบัติงาน โดยมั่นใจว่าความร่วมมือกันจะทำให้ประเทศไทยพ้นจากวิกฤตครั้งนี้ไปได้ด้วยดี
ในสถานการณ์นี้ “ร้านแม่กิมลั้ง” ได้เปิดให้บริการจัดส่งสินค้าทั่วประเทศไทย โดยสามารถสั่งผ่านช่องทางออนไลน์ ได้ที่ http://www.maekimlung.com , เฟสบุ๊ค : แม่กิมลั้ง Maekimlung Phetchburi และ LINE : @maekimlung
You must be logged in to post a comment Login