- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 12 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
CPF ชวนคนไทยใจบุญ โหลดสติ๊กเกอร์ไลน์สมทบทุนซื้ออุปกรณ์การแพทย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/Sticker-221x336.jpg)
นางสาวอนรรฆวี ชูรัตน์ รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) หรือ ซีพีเอฟ เปิดเผยว่า ในสถานการณ์โควิด19ที่เกิดขึ้น บริษัทได้ให้การสนับสนุนกระทรวงสาธารณสุข และแพทย์-พยาบาล ตลอดจนบุคลากรทางการแพทย์มาอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่เดือนมีนาคม 2563 สร้างความภาคภูมิใจที่บริษัทได้เป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือสังคมผ่านการมอบอาหารในโครงการ “CPF ส่งอาหารจากใจร่วมต้านภัยโควิด19” ซึ่งได้รับการตอบรับอย่างดียิ่ง ล่าสุด ขอเชิญชวนคนไทยใจบุญร่วมโหลดสติ๊กเกอร์ไลน์ ชุด “CPxหมาจ๋าสู้โควิด-19” เพื่อสมทบทุนซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ต่างๆให้แก่โรงพยาบาลเพิ่มอีกกิจกรรมหนึ่ง
“ซีพีเอฟยังคงให้การสนับสนุนการร่วมต้านภัยโควิด19 อย่างต่อเนื่องและครั้งนี้อยากเชิญชวนทุกท่านที่ใช้แอปพลิเคชันไลน์กันเป็นประจำอยู่แล้ว ช่วยกันร่วมส่งกำลังใจถึงแพทย์-พยาบาล ด้วยการโหลดสติ๊กเกอร์ไลน์ชุด “CPxหมาจ๋าสู้โควิด-19” ในราคาเพียง 30.- บาทเท่านั้น” นางสาวอนรรฆวีกล่าว
โดยทุกๆ 30.- บาท จากการโหลดสติ๊กเกอร์ “CPxหมาจ๋าสู้โควิด-19” ซีพีเอฟ และ ณัฐวีร์ ลิมปนิลชาติ เจ้าของภาพวาดสติ๊กเกอร์“หมาจ๋า” จะนำไปบริจาคให้โรงพยาบาลเพื่อสนับสนุนการจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ต่างๆ สำหรับผู้สนใจสามารถทำการโหลดได้ทันทีจาก Link นี้ https://line.me/S/sticker/11320373…
You must be logged in to post a comment Login