- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 11 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
กลุ่มบริษัท คาราบาวแดง มอบอุปกรณ์ทางการแพทย์ให้ ม.สงขลานครินทร์ แจกจ่าย รพ. 5 จังหวัดชายแดนใต้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/011-300x200.jpg)
กลุ่มบริษัท คาราบาวแดง มอบเอทานอล 75% จำนวน 10,000 ลิตร, ชุด PPE, แว่นตานิรภัย และหน้ากาก N95 ให้มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ โดยนายเสถียร เศรษฐสิทธิ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท คาราบาว กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) มอบหมายให้คณะผู้บริหาร บริษัท ตะวันแดง 1999 จำกัด ประกอบด้วย นายชวลิต ตั้งตระกูล กรรมการผู้จัดการ, นางสาวอัจฉราวดี สุขดา ผู้จัดการฝ่ายสนับสนุนการผลิต, เป็นตัวแทนส่งมอบแก่ นายสมเกียรติ เฮงวัชรไพบูลย์ และ นายปรีชา แก้วขาว ตัวแทนศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ นำไปแจกจ่ายให้โรงพยาบาลใน 5 จังหวัดชายแดนใต้ ในจังหวัดสงขลา ปัตตานี นราธิวาส ยะลา และสตูล โดยได้รับความอนุเคราะห์การขนส่งจาก ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ เมื่อวันที่ 16 เมษายน 2563 อ.หันคา จ.ชัยนาท
You must be logged in to post a comment Login