- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 12 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ผู้ประกาศข่าวจิตอาสาช่อง MONO29 ร่วมทำเฟซชิลด์ มอบทีมแพทย์สู้โควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/1105-300x225.jpg)
นอกจากจะทำหน้าที่รายงานข้อมูลข่าวสาร สาระดีๆ มานำเสนอให้ผู้ชม เป็นประจำทุกวันจันทร์ถึงวันศุกร์ บรรดา ผู้ประกาศข่าวจากช่อง MONO29 (โมโนทเวนตี้ไนน์) นำโดย ต๊ะ-พิภู พุ่มแก้วกล้า, เอก-นนทกฤช กลมกล่อม, แบงค์-พบเอก พรพงเมตา, บอย-เจษฎา มณีรัตน์ และ แนนต์-วรวิตา จันทร์หุ่น จากรายการ “ข่าวเช้า Good Morning Thailand”, รายการ “เจาะข่าว The Day News Update” และรายการ “เรื่องเด่นประเด็นดังTop Talk Daily” ยังขอทำหน้าที่จิตอาสาร่วมกับผู้บริหาร และพี่ๆ พนักงานโมโนกรุ๊ป จัดทำหน้ากาก“เฟสชิลด์” (Face Shield) หรือหน้ากากพลาสติกสำหรับป้องกันสารคัดหลั่งกระเด็นใส่บริเวณใบหน้าเพื่อส่งมอบให้โรงพยาบาลและบุคลากรทางการแพทย์อาทิ สถาบันบำราศนราดูรกรมควบคุมโรค, โรงพยาบาลศิริราช และโรงพยาบาลท่าแซะ 2 จ.ชุมพรเพื่อนำไปใช้ในการป้องกันการแพร่ระบาดไวรัสโคโรน่า (COVID-19) โดย “ต๊ะ พิภู” ตัวแทนของผู้ประกาศข่าวประจำช่อง MONO29 กล่าวว่า
สถานการณ์วิกฤตจากโควิด-19 ที่เรากำลังเผชิญกันอยู่ในเวลานี้ กลุ่มบุคลากรทางการแพทย์ทุกท่าน ถือว่าเป็นกลุ่มเสี่ยงที่มีโอกาสติดโควิด-19 มากที่สุด อะไรที่พวกเราพอทำได้พวกเราก็ยินดีครับ ก่อนหน้านี้ทางผู้บริหารโมโน ก็มีบริจาคชุด PPE, เจลแอลกอฮอล์ล้างมือ และหน้ากากอนามัย ไปให้กับโรงพยาบาลจังหวัดต่างๆ ครั้งนี้ทาง โมโน กรุ๊ป ก็มีโครงการรับสมัครจิตอาสาทำเฟซชิลด์เพื่อส่งมอบให้กับโรงพยาบาล พวกเราก็ขอเป็นอีกพลังเล็กๆ ร่วมทำหน้ากาก เฟซชิลด์ ในครั้งนี้ด้วย อาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อย มันเป็นอะไร ที่ทำได้ไม่ยากครับ ใช้เวลาไม่นานและสามารถนำไปใช้ทดแทนในช่วงที่ขาดแคลนได้และพวกเราก็ขอเป็นกำลังใจให้กับบุคลากรทางการแพทย์และเจ้าหน้าที่ทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
You must be logged in to post a comment Login