- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 10 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
สาดน้ำ (ใจ) ให้ชุมชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/04/PRINC-300x290.jpg)
ในยามนี้ อยู่บ้าน หยุดเชื้อ เพื่อชาติ ดูจะเป็นวิธีที่ดีและปลอดภัยที่สุด “ดร.สาธิต วิทยากร” บอสใหญ่ “พริ้นซิเพิล แคปิตอล” จึงได้จัด “โครงการสาดน้ำ (ใจ) ให้ชุมชน” นำรถเคลื่อนที่พาหมอเข้าไปตรวจสุขภาพประชาชนฟรีถึงหน้าบ้าน พร้อมนำผู้บริหาร รพ. ในเครือ เดินสายมอบแอลกอฮอล์เจล อาหาร น้ำดื่ม และหน้ากาก Face Shield ให้บุคลากรทางการแพทย์และเจ้าหน้าที่ตามจุดตรวจคัดกรองประชาชนทั่วประเทศ แถมก่อนหน้านี้ยังเปิดพื้นที่ รพ.พริ้นซ์ สุวรรณภูมิ บริการตรวจโควิด -19 ให้ผู้ขับแท็กซี่ฟรี ไม่คิดค่าใช้จ่าย อีกน้ำใจดี ๆ ที่มีให้เห็นกันในยามที่โควิด – 19 ระบาด …..
You must be logged in to post a comment Login