- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 10 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
กรมการปกครอง“ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด-19”
วันที่ 22 เมษายน 2563 เวลา 11.30 น. ณ กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย นายธนาคม จงจิระ อธิบดีกรมการปกครอง พร้อมด้วยนางอุษณี จงจิระ ประธานชมรมแม่บ้านกรมการปกครอง นายสมหวัง พ่วงบางโพ รองอธิบดีกรมการปกครอง และผู้บริหารกรมการปกครอง นำข้าราชการ เจ้าหน้าที่ ในสังกัดกรมการปกครอง จัดกิจกรรมบริการแจกอาหาร ขนมหวาน พร้อมเครื่องดื่ม ให้แก่ประชาชน และเจ้าหน้าที่ภายในกระทรวงมหาดไทย โดยกรมการปกครองได้อุดหนุนอาหารจากร้านค้าบริเวณรอบกระทรวงมหาดไทยที่ได้ผลกระทบจากไวรัสโควิด-19
ทั้งนี้ กรมการปกครอง ได้จัดเจ้าหน้าที่ และสมาชิกกองอาสารักษาดินแดน กำกับดูแลให้ประชาชนเว้นระยะห่างทางสังคม (Social Distancing) และถือปฏิบัติตามหลักการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) อย่างเคร่งครัด
#ปันน้ำใจสู้ภัยโควิด 19
#คนไทยไม่ทิ้งกัน
#เหนื่อยแค่ไหนฝ่ายปกครองพร้อมสู้
#กรมการปกครอง
You must be logged in to post a comment Login