- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 8 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
สมาคมเพื่อนชุมชน มอบอุปกรณ์ป้องกันการแพร่ระบาดโรค COVID-19 แก่จังหวัดระยอง
นายวริทธิ์ นามวงษ์ นายกสมาคมเพื่อนชุมชน พร้อมด้วยกรรมการบริหารสมาคมเพื่อนชุมชน มอบอุปกรณ์ที่ใช้สำหรับปฏิบัติงานและการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ของเจ้าหน้าที่และบุคลากรทางการแพทย์ อาทิ หน้ากากผ้า หน้ากากอนามัย (Surgical mask) ชุดป้องกัน PPE เครื่องวัดอุณหภูมิร่างกายระบบอินฟราเรด รองเท้าบูทกันสารเคมี ถุงคลุมเท้าพลาสติก เป็นต้น ให้กับสำนักงานเทศบาล 5 แห่ง โรงพยาบาล 2 แห่ง และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล 4 แห่ง อาทิ เทศบาลเมืองมาบตาพุด เทศบาลเนินพระ โรงพยาบาลระยอง และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเนินพระ เป็นต้น รวมมูลค่าทั้งสิ้น 980,000 บาท โดยมี ว่าที่ร้อยตรี พิรุณ เหมะรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง เป็นผู้รับมอบ ณ ศูนย์บริหารและประสานการปฏิบัติเพื่อเฝ้าระวังป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) จังหวัดระยอง
You must be logged in to post a comment Login