- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 6 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ซัสโก้ ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของจำเป็น ให้แก่ สถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการพระประแดง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/05/1-300x225.jpg)
คุณภิมุข สิมะโรจน์ ประธานกรรมการบริหาร และ คุณอัมรินทร์ สิมะโรจน์ รองกรรมการผู้จัดการสายงานบริหาร พร้อมคณะผู้บริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) เป็นตัวแทน ส่งมอบเงินและสิ่งของบริจาค รวมมูลค่ากว่า 30,000 บาท ให้แก่ สถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการพระประแดง เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนจากสถานการณ์ไวรัส “โคโรน่าสายพันธุ์ใหม่” หรือ “COVID-19” ที่ส่งผลกระทบทำให้ขาดแคลนสิ่งของจำเป็นต่อการดำรงชีวิตประจำวัน เนื่องจาก ยอดการบริจาคมีจำนวนลดลง ในขณะที่มีค่าใช้จ่ายต่างๆ เพิ่มมากขึ้น รวมถึงค่าดูแลรักษาความสะอาดและสุขอนามัย เพื่อปกป้องให้ผู้พิการปลอดภัยจาก COVID-19 โดยมี คุณมนัสนันท์ ทับทอง รักษาการผู้ปกครอง เป็นตัวแทนรับมอบ ณสถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการพระประแดง เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login