- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 6 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
กรมการปกครองแบ่งปันน้ำใจสู้ภัยโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/05/14-300x169.jpg)
เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2563 เวลา 15.00 น. ณ อาคารกรมการปกครอง นายธนาคม จงจิระ อธิบดีกรมการปกครอง พร้อมด้วยนางอุษณี จงจิระ ประธานชมรมแม่บ้านกรมการปกครอง นำทีมผู้บริหาร ข้าราชการ และบุคลากรกรมการปกครอง จัดกิจกรรม กระทรวงมหาดไทย กรมการปกครอง แบ่งปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด-19 ด้วยการแจกถุงยังชีพ และน้ำดื่มให้แก่พี่น้องประชาชนในชุมชนรอบกระทรวงมหาดไทย ชุมชนราชบพิธพัฒนา เขตพระนคร กรุงเทพ ที่ได้รับผลกระทบจากวิกฤตโควิด – 19 จำนวน 500 ถุง และน้ำดื่ม เพื่อแบ่งปันน้ำใจและบรรเทาทุกข์พี่น้องประชาชนจากสถานการณ์โรคโควิด – 19
โดยนายธนาคม จงจิระ อธิบดีกรมการปกครอง ได้กล่าวให้กำลังใจพี่น้องประชาชนในการเผชิญสถานการณ์ของโรคระบาดร้ายแรงในครั้งนี้ ให้มีความเข้มแข็ง อดทน กรมการปกครองพร้อมที่จะทำหน้าที่ในการบำบัดทุกข์บำรุงสุข เพื่อที่เราจะสามารถผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปด้วยกัน
ทั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเขตพระนคร สำนักงานอนามัย กรุงเทพ จนท.ตำรวจ สน.สำราราญราษฏร์ ประธานชุมชนราชบพิธพัฒนา มาร่วมกันอำนวยความสะดวกให้แก่พี่น้องประชาชน ในครั้งนี้ด้วย และขอขอบคุณวัดราชบพิธในการเอื้อเฟื้อสถานที่เพื่อจัดกิจกรรม
โดยการดำเนินการแจกถุงยังชีพ และน้ำดื่มในครั้งนี้ดำเนินการตามมาตรการ Social Distancing อย่างเคร่งครัด ทั้งการตั้งจุดวัดอุณภูมิ จุดเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ และเว้นระยะการรอคอย
#เราจะผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยกัน # ปกครองปันน้ำใจ #สู้ภัยโควิด #Social_Distancing
You must be logged in to post a comment Login