- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
เซเว่นฯ จัดส่งอุปกรณ์ทางการแพทย์สู้ภัยโควิด 19 แห่งที่ 21 ให้โรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติ จ.น่าน
บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) ผู้ก่อตั้งร้านเซเว่น อีเลฟเว่นในประเทศไทย เดินหน้า โครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” เพื่อสนับสนุนบุคลากรทางการแพทย์สู้ภัยโควิด-19 ให้กับโรงพยาบาลในภูมิภาคต่างๆ อย่างต่อเนื่อง
ล่าสุด บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) มอบอุปกรณ์ทางการแพทย์เพื่อสู้ภัยโควิด-19 มูลค่า 1 ล้านบาท ให้กับโรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติ จ.น่าน เป็นโรงพยาบาลที่ 21 ในโครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” โดยมี นายแพทย์ณัฐพงษ์ เขียวษา นายแพทย์ประจำโรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติ เป็นผู้รับมอบ พร้อมด้วย นางสิวลี เดชวิไชย ผู้ช่วยผู้จัดการเขต บมจ. ซีพี ออลล์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ร่วมมอบ
สำหรับโครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” เป็นเงินจาก “ลดวันละถุง คุณทำได้” ของซีพี ออลล์ นำมาจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ที่จำเป็นเพื่อมอบให้กับ 77 โรงพยาบาล เพื่อสู้ภัยโควิด-19 จำนวน 77 ล้านบาท โรงพยาบาลละ 1 ล้านบาท โดยจะทยอยสนับสนุนอุปกรณ์ทางการแพทย์ที่จำเป็น ครบทั้ง 77 จังหวัดทั่วประเทศ ตามปณิธาน “ร่วมสร้างสรรค์และแบ่งปันโอกาสให้ทุกคน” ต่อไป
You must be logged in to post a comment Login