- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 hour ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
วตท.23 มอบเงินซื้ออุปกรณ์การแพทย์และสมทบทุนสร้างหุ่นยนต์อัจฉริยะให้แก่กองทุนอายุรกรรม รพ.ราชวิถี
สถาบันวิทยาการตลาดทุน รุ่น 23 นำโดย พลเอก ธารไชยยันต์ ศรีสุวรรณ ประธานรุ่น พร้อมด้วย นายสิทธิ ภาณุพัฒนพงศ์ ,นางวรรณี ลีลาเวชบุตร และนายสกล เหล่าสุวรรณ ตัวแทน วตท. รุ่น 23 ร่วมมอบเงินจำนวน 600,000 บาท ให้แก่ กองทุนอายุรกรรม มูลนิธิโรงพยาบาลราชวิถี เพื่อสนับสนุนการดำเนินงานทางการแพทย์ ในการจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์และอุปกรณ์ต่าง ๆ พร้อมร่วมสมทบทุนสร้างหุ่นยนต์อัจฉริยะที่ช่วยป้องกันการแพร่ระบาดเพิ่มเติมของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยมี ศ.คลินิก นพ.ชัยชาญ ดีโรจนวงศ์ หัวหน้ากลุ่มงานอายุรศาสตร์ โรงพยาบาลราชวิถี และ ผศ.นพ.พจน์ อินทลาภาพร หัวหน้างานโรคติดเชื้อ โรงพยาบาลราชวิถี เป็นผู้รับมอบ ณ กองทุนอายุรกรรม โรงพยาบาลราชวิถี
You must be logged in to post a comment Login