- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 12 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
กลุ่ม KTIS ผนึก ม.เจ้าพระยา จัดโครงการ “มอบน้ำใจแด่พี่น้องชาวนครสวรรค์ ดูแลกันก้าวผ่านโควิด-19”
คุณแม่หทัย ศิริวิริยะกุล ผู้ก่อตั้งกลุ่มบริษัท เกษตรไทย อินเตอร์เนชั่นแนล ชูการ์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) หรือกลุ่ม KTIS มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา และวิทยาลัยอาชีวศึกษาวิริยาลัยนครสวรรค์ มอบหมายให้ ดร.ดารัตน์ ศิริวิริยะกุล วิภาตะกลัศ รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารกลุ่ม KTIS อธิการบดีมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา และประธานคณะกรรมการบริหารวิทยาลัยอาชีวศึกษาวิริยาลัยนครสวรรค์ พร้อมคณะผู้บริหาร จัดทำ “ถุงน้ำใจ” ซึ่งเป็นถุงยังชีพ ที่บรรจุของใช้ที่จำเป็นในชีวิตประจำวัน ด้วยความร่วมมือจากผู้ประกอบการที่เป็นพันธมิตรธุรกิจ โดยแจกจ่ายให้กับพี่น้องชาวนครสวรรค์ ในบริเวณชุมชนรอบโรงงานน้ำตาลรวมผล และโรงงานน้ำตาลเกษตรไทย จำนวนทั้งสิ้น 2,000 ชุด พร้อมมอบเงินสดอีกจำนวนหนึ่ง เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้แก่คนในชุมชนที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19
You must be logged in to post a comment Login