- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 12 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
สมาคมเพื่อนชุมชนเปิดรับสมัครทุนอาชีวะ ตั้งแต่วันนี้-6ก.ค.63
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/05/1136-252x336.jpg)
สมาคมเพื่อนชุมชน เปิดรับสมัครขอรับทุนการศึกษาต่อเนื่องในหลักสูตรอาชีวศึกษา ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) ในสถาบันการศึกษาของรัฐ ในโครงการ “ทุนอาชีวศึกษาเพื่อนชุมชน ประจำปี 2563” เพื่อเพิ่มโอกาสทางการศึกษาให้แก่เยาวชนจังหวัดระยองได้ศึกษาต่อในสายอาชีพ ตลอดจนรองรับความต้องการตลาดแรงงานในเขตพื้นที่อีอีซีในอนาคต โดยผู้สมัครจะต้องจบการศึกษาระดับมัธยมศึกษาปีที่ 3 จากโรงเรียนในจังหวัดระยอง และมีผลการเรียนเฉลี่ยสะสม ไม่ต่ำกว่า 2.70 เปิดรับสมัคร ตั้งแต่วันนี้ – 6 กรกฎาคม 2563 นี้
ผู้ที่สนใจสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ สมาคมเพื่อนชุมชน โทร 038-685-666 หรือ 096-6509245 หรือ เฟซบุ๊ก : เพื่อนชุมชน และศึกษารายละเอียด ได้ที่
https://drive.google.com/drive/folders/1yb5YRUvZB2i-cvoXRDXKcXzHb54CTt2z?usp=sharing
You must be logged in to post a comment Login