- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 9 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“ไดกิ้น” ร่วมกับมูลนิธิพุทธรักษา มอบถุงยังชีพให้ 2 ชุมชน “ริมคลองบางเขน – หลักสี่พัฒนา 99”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2020/06/112-300x200.jpg)
ผลบกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ที่เกิดขึ้นในวงกว้าง ซึ่งส่งผลให้คนจำนวนมากตกงาน ขาดรายได้ และอาชีพที่มั่นคง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนดังกล่าว บริษัท สยามไดกิ้นเซลส์ จำกัด ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการส่งต่อความห่วงใยไปยังผู้ที่เดือดร้อน โดยให้การสนับสนุนถุงยังชีพ จำนวน 200 ถุง ผ่านโครงการ “ส่งมอบถุงยังชีพเพื่อผู้ได้รับผลกระทบจากโควิด-19” ซึ่งจัดโดยมูลนิธิพุทธรักษา ซึ่งทั้งไดกิ้น และมูลนิธิ ได้ร่วมกันลงพื้นที่เพื่อมอบถุงยังชีพให้กับ 2 ชุมชนในพื้นที่กรุงเทพฯ ได้แก่ ชุมชนริมคลองบางเขน และชุมชนหลักสี่พัฒนา 99 เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคมที่ผ่านมา
โดยมีคุณสรัลลักษณ์ กปิตถา ณ อยุธยา ประธานชุมชนคลองบางเขน และคุณสัญญา ฉิมพิภพ ประธานชุมชน หลักสี่พัฒนา 99 เป็นตัวแทนรับมอบถุงยังชีพ เพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับสมาชิกในชุมชน ซึ่งถุงยังชีพส่วนหนึ่งได้นำไปมอบให้กับผู้สูงอายุ ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง ในชุมชน
สำหรับโครงการ “ส่งมอบถุงยังชีพเพื่อผู้ได้รับผลกระทบจากโควิด-19” เป็นความร่วมมือของพันธมิตรและบริษัทคู่ค้า ของบริษัท ดีทีจีโอ คอร์ปอเรชั่น จำกัด องค์กรเพื่อสังคม ซึ่งเป็นผู้ก่อตั้งองค์กรมูลนิธิพุทธรักษา ที่มีเป้าหมายพัฒนาสังคมให้มีความยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login