- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
EA ร่วมกับกลุ่มช่วยกัน มอบเครื่องฟอกอากาศ-เครื่องกำจัดเชื้อโรค-หน้ากากความดันบวกให้คณะทันตแพทยศาสตร์ จุฬาฯ
นายสมโภชน์ อาหุนัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ (EA) ผู้นำในธุรกิจพลังงานหมุนเวียนทั้งโรงไฟฟ้าโซลาร์ และลม น้ำมันไบโอดีเซล โดยได้ก้าวเข้าสู่ธุรกิจที่ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงด้วยการลงทุนในโรงงานผลิตแบตเตอรี่ลิเทียมไอออน ยานยนต์ไฟฟ้า และธุรกิจที่เกี่ยวเนื่อง และเป็นผู้ริเริ่มก่อตั้ง “กลุ่มช่วยกัน” ได้มอบเครื่องฟอกอากาศและกำจัดเชื้อโรค เครื่องโอโซน และหน้ากากความดันบวก ให้กับคณะทันตแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสนับสนุนการรับมือกับสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19 โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ทพ.ดร.สุชิต พูลทอง คณบดี คณะทันตแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เป็นผู้รับมอบ
ทั้งนี้ คณาจารย์คณะทันตแพทยศาสตร์ ได้ร่วมรับฟังบรรยายเกี่ยวกับแอปพลิเคชัน “หมอชนะ” ที่ออกมาใช้เป็น eHealth Passport และยังสามารถใช้ร่วมกับไทยชนะได้ เพื่อความปลอดภัย และลดความเสี่ยงการแพร่ระบาดรอบใหม่ได้ ผู้ที่สนใจติดตามโครงการ หรือเข้าร่วมโครงการได้ที่ www.chuaygun.com และ Facebook กลุ่มช่วยกัน
You must be logged in to post a comment Login