- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“บิ๊กป้อม”ตอบรับนั่ง“หัวหน้าพปชร.”แล้ว
วันนี้ (22 มิ.ย.2563) นายวิรัช รัตนเศรษฐ ประธานคณะกรรมการประสานงานพรรคร่วมรัฐบาล(วิปรัฐบาล) และส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคพลังประชารัฐ เปิดเผยว่า จากเดิมที่พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี ฝ่ายความมั่นคงและประธานยุทธศาสตร์พรรคพลังประชารัฐ จะมารับเทียบเชิญจากส.ส.ของพรรคในวันที่ 23 มิถุนายนนี้ ที่ศูนย์ประชุมพรรคอาคารรัชดาวัน ตรงข้ามศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษกนั้น ได้ยกเลิกไปแล้ว
นายวิรัช กล่าวว่า ช่วงเย็นที่ผ่านมา พล.อ.ประวิตรได้เดินทางมาที่ที่ทำการพรรค โดยมีแกนนำคนสำคัญ อาทิ นายสุริยะ จึงรุ่งเรืองกิจ นายสมศักดิ์ เทพสุทิน นายสันติ พร้อมพัฒน์ นายณัฏฐพล ทีปสุวรรณ นายพุทธิพงษ์ ปุณณกันต์ ร.อ.ธรรมนัส พรหมเผ่า นายอนุชา นาคาศัย นายสุชาติ ชมกลิ่น นายไพบูลย์ นิติตะวัน ให้การต้อนรับ และได้เชิญ พล.อ.ประวิตรให้ขึ้นเป็นหัวหน้าพรรคแล้ว โดยพล.อ.ประวิตร กล่าวกับแกนนำว่า ขอให้รักสามัคคี ทำงานให้ดี ห้ามแตกแยก และให้เป็นหนึ่งเดียว
You must be logged in to post a comment Login