- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 19 hours ago
- เบี้ยแก้Posted 3 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 4 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 week ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
EA ร่วมกับกลุ่มช่วยกัน มอบเครื่องฟอกอากาศเพื่อกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวกให้งานทันตกรรม โรงพยาบาลศิริราช
นายสมโภชน์ อาหุนัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ (EA) และผู้ริเริ่มก่อตั้ง “กลุ่มช่วยกัน” เข้ามอบเครื่องฟอกอากาศเพื่อกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวก แก่งานทันตกรรม โรงพยาบาลศิริราช เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสนับสนุนการรับมือกับสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19 เพื่อร่วมแก้ไขปัญหาของประเทศ โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ นพ.วิศิษฎ์ วามวาณิชย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศิริราช เป็นผู้รับมอบ
ทั้งนี้ ได้ทำการสาธิตการติดตั้งเครื่องฟอกอากาศ เพื่อปรับปรุงระบบปรับอากาศของห้องทำฟัน ซึ่งผลจากการทดสอบประสิทธิภาพของเครื่องโดยรวมจากทันตแพทย์ผู้ปฏิบัติงาน พบว่ามีความพึงพอใจระดับดีมาก หากผู้ที่สนใจสามารถติดตามโครงการของ “กลุ่มช่วยกัน” หรือเข้าร่วมโครงการได้ที่ www.chuaygun.com และ facebook กลุ่มช่วยกัน
You must be logged in to post a comment Login