- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
EA มอบเครื่องฟอกอากาศ เครื่องกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวก ให้โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ และสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์
นายสมโภชน์ อาหุนัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ หรือ EA และผู้ริเริ่มก่อตั้ง “กลุ่มช่วยกัน” พร้อมด้วยคณะกรรมการและผู้บริหาร ทูลเกล้าฯ ถวายแจกันดอกไม้หน้าพระรูป ศาสตราจารย์ ดร. สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี พร้อมลงนามถวายพระพร ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมีพระพลานามัยแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญแก่ประชาชนสืบไป
และในโอกาสเดียวกันนี้ได้มอบเครื่องฟอกอากาศ เครื่องกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวก แก่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ และสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ โดยมีคณะผู้บริหารเป็นผู้รับมอบ ทั้งนี้เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสนับสนุนการรับมือกับสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19 และเพื่อเป็นประโยชน์ต่อระบบสาธารณสุขต่อไป ณ ศูนย์การแพทย์มะเร็งวิทยาจุฬาภรณ์ โรงพยาบาลจุฬาภรณ์
ผู้ที่สนใจสามารถติดตามโครงการของ “กลุ่มช่วยกัน” หรือเข้าร่วมโครงการได้ที่ www.chuaygun.com และ facebook กลุ่มช่วยกัน
You must be logged in to post a comment Login