- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 23 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ธ.ออมสิน จับมือ สมาพันธ์เอสเอ็มอีไทย ส่งเสริมผู้ประกอบการ Startup และ SMEs
นายวีระชัย อมรถกลสุเวช รองผู้อำนวยการธนาคารออมสิน กลุ่มลูกค้าธุรกิจและภาครัฐ ร่วมกับนางสาวโชนรังสี เฉลิมชัยกิจ ประธานสมาพันธ์เอสเอ็มอีไทย ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ “โครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการวิสาหกิจเริ่มต้น (Startup) และวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม (SMEs)” ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ เพื่อให้ความรู้ คำปรึกษา เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ บริการ เทคโนโลยี การบริหารจัดการ ระบบการเงิน การตลาด ตลอดจนสนับสนุนผู้ประกอบการที่มีศักยภาพให้เข้าถึงแหล่งเงินทุน และยกระดับขีดความสามารถในการแข่งขัน สนับสนุนการเติบโตทางเศรษฐกิจผ่านการสร้างรายได้และการจ้างงาน ภายใต้นโยบายเศรษฐกิจ 4.0 ณ ธนาคารออมสิน สำนักงานใหญ่ เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2563
You must be logged in to post a comment Login