- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
แม็คโคร ผุดรูปแบบบริจาคยุค 4.0 “คนไทยใจบุญ” เน้นง่าย สะดวก ปลอดภัย เชื่อถือได้
บริษัท สยามแม็คโคร จำกัด (มหาชน) โดย นางศิริพร เดชสิงห์ รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร สายงานการสื่อสารองค์กร และนายวิรัติ วงศ์พรภักดี ผู้อำนวยการฝ่ายแม็คโคร 4.0 เปิดตัวโครงการ “คนไทยใจบุญ” ตอบโจทย์สังคมแห่งการแบ่งปัน ตอบรับพฤติกรรมคนไทยใจบุญชอบช่วยเหลือบริจาคสิ่งของจำเป็นต่อการดำรงชีวิต ให้แก่สถานสงเคราะห์และมูลนิธิต่าง ๆ คนยากไร้เพิ่มขึ้น โดย ”คนไทยใจบุญ” ออกแบบขึ้นมาเพื่อแก้ Pain point ของผู้บริจาค ให้สะดวก สั่งง่ายเข้ายุค 4.0 เชื่อถือได้และมั่นใจต่อคุณภาพของสินค้า ที่สำคัญโครงการนี้ยังศึกษาความต้องการที่แท้จริงของสถานสงคราะห์และมูลนิธิฯ ภายใต้การดูแลของกระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ เพื่อให้ผู้บริจาคมีแนวทางในการเลือกซื้อสิ่งของที่จำเป็นและต้องการจริงๆ ทั้งนี้ แม็คโครได้จัดสินค้าเป็นชุดๆ ให้สะดวกต่อการสั่ง อาทิ ชุดเรียนรู้มหาสนุก, ชุดน้องสะอาด, ชุดฆ่าเชื้อ, ชุดหวานเย็น ฯลฯ สำหรับผู้สนใจ สามารถสแกนคิวอาร์โค้ด หรือคลิ๊กผ่านช่องทางออนไลน์ www.makroclick.com เพื่อสั่งสินค้า นัดวันจัดส่ง ณ สถานที่บริจาคได้
You must be logged in to post a comment Login