- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เคทีซีจัดประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2563 รับวิถีใหม่ (New Normal)
นายปริญญา พัฒนภักดี ประธานกรรมการ ประธานกรรมการสรรหาและกำหนดค่าตอบแทน และนายระเฑียร ศรีมงคล กรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยคณะกรรมการบริษัทฯ ได้จัดประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2563 (ครั้งที่ 18) เพื่อรายงานผลการดำเนินงานประจำปี และนำเสนอวาระเพื่อพิจารณาต่างๆ โดยที่ประชุมยังมีมติอนุมัติกรรมการที่ออกจากตำแหน่งตามวาระกลับเข้าเป็นกรรมการ ได้แก่ นายประไพสิทธิ์ ตัณฑ์เกยูร นางน้ำผึ้ง วงศ์สมิทธิ์ และพลตรีอภิชาติ ไชยะดา ทั้งนี้ ภายในงาน เคทีซียังได้ร่วมกับผู้ถือหุ้นลดปริมาณก๊าซเรือนกระจก (Carbon Footprint) จากการลดใช้กระดาษและพลาสติก ภายใต้โครงการ “Care the Bear” ที่ร่วมกับตลาดหลักทรัพย์ฯ ได้ถึง 52,335.42 กิโลคาร์บอน เทียบเท่าการปลูกต้นไม้ใหญ่ 5,815 ต้น
การจัดประชุมดังกล่าวจัดขึ้นในวันนี้ ณ ห้องแกรนด์ฮอลล์ โรงแรม ดิ แอทธินี โฮเทล แบงค็อกฯ หลังจากสถานการณ์จากโรคระบาดไวรัสโคโรนา (โควิด-19) ในประเทศไทย มีสถานการณ์ดีขึ้น โดยยึดมั่นมาตรการเว้นระยะห่างอย่างเคร่งครัดตามฐานวิถีชีวิตใหม่ (New Normal) ตลอดจนมีการประกาศแนวทางปฏิบัติตนสำหรับผู้เข้าร่วมประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2563 กรณีการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนา 2019 และคำบอกกล่าวการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล (Privacy Note) ให้ผู้ถือหุ้นทราบก่อนวันจัดประชุมอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login