- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 hour ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“ซาบีน่า” ร่วมบริจาคหน้ากากผ้าส่งมอบให้เด็กที่ขาดแคลน ผ่านโครงการ “เด็กไทยสู้ภัยโควิด”
นายบีไยกุมาร ปานเดย์ ผู้จัดการฝ่ายขายต่างประเทศ และ นางสาวณีรนุช อัยราน้อย ผู้จัดการฝ่าย OEM บริษัท ซาบีน่า จำกัด (มหาชน) เป็นตัวแทนมอบหน้ากากผ้าแบรนด์ “ซาบีน่า” จำนวน 25,000 ชิ้น เพื่อส่งมอบให้กับเด็กนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่1-6 ในโรงเรียนท้องถิ่นทุรกันดารที่ขาดแคลนทั่วประเทศผ่านเครือข่ายของโรงพยาบาล ในโครงการ “เด็กไทยสู้ภัยโควิด Thai Kids Fight Covid (#TKFC)” ซึ่งจัดขึ้นโดยความร่วมมือของมูลนิธิธรรมาภิบาลทางการแพทย์ ร่วมกับคณะนักศึกษาหลักสูตรประกาศนียบัตรธรรมาภิบาลทางการแพทย์สำหรับผู้บริหารระดับสูง (ปธพ.) รุ่นที่ 1-8 โดยมีศาสตราจารย์คลินิกเกียรติคุณ นพ.อุดม คชินทร ที่ปรึกษามูลนิธิธรรมาภิบาลทางการแพทย์ และ พญ.เจรียง จันทรกมล ประธานโครงการเด็กไทยสู้ภัยโควิด ให้เกียรติรับมอบ ที่กระทรวงสาธารณสุข
โอกาสนี้ บมจ.ซาบีน่า ยังเข้าร่วมโครงการ “Thai Kids Fight Covid ซื้อ 1 บริจาค 1”เพียงซื้อหน้ากากผ้า 1 ชิ้น เท่ากับมอบอีก 1 ชิ้น เข้าโครงการมอบหน้ากากผ้าให้นักเรียนในโรงเรียนถิ่นทุรกันดารที่ขาดแคลนหน้ากากผ้า ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 15 สิงหาคม 2563
You must be logged in to post a comment Login