- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 hour ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
EA มอบเครื่องฟอกอากาศและกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวก ให้กองทันตกรรม รพ.พระมงกุฎเกล้า
ม.ร.ว.บวรฉัตร ฉัตรชัย กรรมการ บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ หรือ EA ผู้นำในธุรกิจพลังงานหมุนเวียน และเป็นผู้ริเริ่มก่อตั้ง “กลุ่มช่วยกัน” เข้ามอบเครื่องฟอกอากาศและกำจัดเชื้อโรค และหน้ากากความดันบวก แก่กองทันตกรรม โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสนับสนุนการรับมือกับสถานการณ์แพร่ระบาดของโควิด-19 โดยได้รับเกียรติจาก พลตรี รัฐวิชญ์ วุฒิภัทรพิบูลย์ หัวหน้าสำนักงานผู้บังคับบัญชา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เป็นผู้รับมอบ พร้อมนี้ คณะแพทย์และบุคลากรได้รับฟังบรรยายเกี่ยวกับแอปพลิเคชัน “หมอชนะ” ที่พัฒนาออกมาใช้เป็น eHealth Passport ใช้แสดงหรือตรวจสอบก่อนเข้าไปยังสถานที่ต่าง ๆ อีกทั้งยังสามารถใช้ร่วมกับไทยชนะได้ เพื่อความปลอดภัย และลดความเสี่ยงการแพร่ระบาดรอบใหม่ได้
ผู้ที่สนใจสามารถติดตามโครงการของ “กลุ่มช่วยกัน” หรือเข้าร่วมโครงการได้ที่ www.chuaygun.com และ facebook กลุ่มช่วยกัน
You must be logged in to post a comment Login